ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ช่วยเช็คสูตรครีมทาผิวกายให้หน่อยค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ช่วยเช็คสูตรครีมทาผิวกายให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย lady_pop2 » อาทิตย์ มี.ค. 25, 2018 11:38 pm

สวัสดีค่ะทีมงานทุกๆท่าน

ขอความกรุณาช่วยพิจารณาและแนะนำสูตรครีมทาผิวกายนี้
ด้วยค่ะว่าสามารถผสมกันได้ไหมค่ะ ความต้องการคือผิวขาว
ลดเซลลูไลค์ และยกกระชับด้วยค่ะ
1 Laurocapram 2%
2 Safe-B3 5%
3 GlucoBright 4%
4 BaicaVital 3%
5 Sodium Lactate Plus5%
6 siam Coffee 10%
7l Light Cream Maker 2%
8 water 68%
9 กันเสีย 1%

ขั้นตอนการผสม
1+2+3+4+5+6+8 แล้วเติม 7คนจนได้เนื้อครีมแล้วเติม9
ใช่ไหม่ค่ะ
ขอขอบคุณมาณที่นี้ด้วยค่ะ
lady_pop2

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ช่วยเช็คสูตรครีมทาผิวกายให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย staff » พุธ มี.ค. 28, 2018 8:30 pm

สวัสดีคะ

Light Cream Maker ไม่สามารถทน electrolyte ได้คะ

สูตร มีการใช้ Sodium Lactate Plus และ Slim-Coffee ซึ่งมีลักษณะเป็น electrolyte

เรียนแนะนำ พิจารณาเลือกใช้ AnyGel 1% ทำหน้าที่สร้างเนื้อเจลให้กับสูตรคะ

กรุณาศึกษาคำแนะนำวิธีการละลาย AnyGel ในสูตร ซึ่งควรจะต้องใช้ความร้อนอุ่นๆ ช่วย เพื่อให้ละลายได้ง่ายขึ้น โดยจะมีอธิบายไว้ในหน้ารายละเอียดผลิตภัณฑ์ คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง