ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวน วิเคราะห์สูตรเซรั่มให้ด้วยครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวน วิเคราะห์สูตรเซรั่มให้ด้วยครับ

โพสต์โดย marut_suk » ศุกร์ มี.ค. 23, 2018 5:56 pm

รบกวนทีมงาน ช่วยวิเคราะห์สูตรเซรั่มให้หน่อยครับ
**ความต้องการคือ : ต้องการให้ผิวขาวกระจ่างใส ผิวอิ่มน้ำ เหมาะกับทุกสภาพผิวครับ

1. Water 85.9%
2. B5 1.5%
3. B3 5%
4. Gluco Bright 5%
5. Hyaluronic Acid 0.3 %
6. PG 1%
7. กลีเซอรีน 0.3%
8. Glydant 1%

เบื้องต้นลองผสมแล้ว ตัวเซรั่มยังมีความหนืดมากกว่าที่ต้องการครับ อยากให้สัมผัสเป็นน้ำมากกว่านี้ แต่ยังคงความอิ่มน้ำให้กับผิว สมควรลดและเพิ่มตัวไหนไหมครับ

และอีกส่วนหนึ่ง คือ เซรั่มดูละลายยังไม่เป็นเนื้อเดียวกันเท่าไหร่ ยังมีก้อนวุ้นที่เกิดจาก Hya อยู่ มีวิธีแนะนำไหมครับ

หากมีสารเพิ่มเติมตัวไหนแนะนำ ที่จะช่วยเพิ่มความกระจ่างใสได้มากขึ้น รบกวนแนะนำด้วยนะครับ
marut_suk

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวน วิเคราะห์สูตรเซรั่มให้ด้วยครับ

โพสต์โดย staff » พุธ มี.ค. 28, 2018 8:32 am

สวัสดีคะ

ทีมงานไม่แน่ใจว่า เหตุใด ส่วนผสมต่างๆของท่านสมาชิก ซึ่งไม่ได้มีส่วนผสมใด ทำหน้าที่สร้างเนื้อเจลได้ จึงทำให้เนื้อเกิดเป็นความหนืดที่เกินกว่าความต้องการขึ้นมาคะ

ทีมงานไม่แน่ใจว่า Hyaluronic Acid ที่ท่านสมาชิกใช้ และแจ้งว่าทำให้เกิดเนื้อเจลขึ้น เป็น Hyaluronic Acid ชนิดใด เนื่องจากทีมงานตรวจสอบประวัติการสั่งซื้อ ไม่พบว่าท่านสมาชิกเคยสั่งซื้อ Hyaluronic Acid คะ

สำหรับส่วนผสมที่เพิ่มความกระจ่างใส สามารถดูได้จาก ส่วนผสมกลุ่ม whitening คะ (คลิ๊กที่คำว่า whitening คะ)
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง