ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเรื่องน้ำในผลิตภัณฑ์ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเรื่องน้ำในผลิตภัณฑ์ค่ะ

โพสต์โดย shoppingist » จันทร์ มี.ค. 19, 2018 2:05 pm

สอบถามเรื่องน้ำในผลิตภัณฑ์หน่อยค่ะว่า
ระหว่าง De-ionized Water กับ Sterile water for irrigation
อันไหนบริสุทธิ์และเหมาะสมที่จะนำมาใช้ในสูตรเครื่องสำอางมากกว่ากันคะ
(อยากทราบเพราะเท่าที่อ่านในกระทู้ topic347.html ไม่มีรายละเอียดตรงนี้)

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะ :D
shoppingist

Has thanked: 6 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 6 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่องน้ำในผลิตภัณฑ์ค่ะ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มี.ค. 22, 2018 8:04 pm

สวัสดีคะ

น้ำ ทั้ง 2 ชนิด มีความบริสุทธิ์ ใกล้เคียงกันคะ หากได้มาจากแหล่งที่น่าเชื่อถือคะ

สำหรับ Sterile Water จะมีข้อได้เปรียบเล็กน้อย ในเรื่องบรรจุภัณฑ์ คือ เป็นน้ำที่ผ่านการฆ่าเชื้อและบรรจุอยู่ในบรรจุภัณฑ์ที่ปลอดเชื้อ ซึ่งจะไม่มีเชื้อเข้าไปในน้ำได้ แต่ Deionized Water มักจะบรรจุในภาชนะที่ไม่ได้เป็นลักษณะ Sterile จึงมีโอกาสให้เชื้อโรคสามารถเข้าไปได้คะ อย่างไรก็ตาม บรรุภัณฑ์ทั่วไป จะสามารถควบคุมให้เชื้อเข้าไปได้ในระดับที่ต่ำ รวมถึงการนำมาใช้ผสมเครื่องสำอาง จะต้องมีการเติมสารกันเสียอยู่แล้ว ผลที่ได้ในลำดับสุดท้ายเมื่อนำมาผลิตเครื่องสำอาง จึงไม่แตกต่างกันคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง