ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนสอบถาม การทำสบู่เหลวกลีเซอรีนค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนสอบถาม การทำสบู่เหลวกลีเซอรีนค่ะ

โพสต์โดย witchaween1808 » อังคาร มี.ค. 13, 2018 3:36 pm

อยากทำสบู่เหลวกลีเซอรีน แบบธรรมชาติไม่มีสารที่อันตรายต่อผิว วัถุดิบมีแค่ กลีเซอรีนเหลว / ผงข้น / Creamy Foamer / EasyThick / น้ำจมูกข้าว แค่นี้ไม่ทราบว่ามันจะสามารถออกมาในรุปแบบสบู่เหลวได้ไหมคะ? รึต้องใส่สารอะไรเพิ่มเติม รบกวนขอ วิธการใส่สารก่อน-หลัง ด้วยได้ไหมคะ //// ขอบคุณค่ะ
witchaween1808

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนสอบถาม การทำสบู่เหลวกลีเซอรีนค่ะ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ มี.ค. 16, 2018 10:19 pm

สวัสดีคะ

กลีเซอรีน ในความหมาย ที่ใช้ทำสบู่ จริงๆแล้วไม่ใช่กลีเซอรีน แต่เป็น เบสสบู่ ที่มีองค์ประกอบของกลิเซอรีน อยู่คะ

กลีเซอรีน แท้จริง ซึ่งจะอยู่ในรูปของเหลวใส จึงไม่ใช่สบู่ ไม่สามารถทำความสะอาดผิวได้ มีลักษณะเป็นของเหลวใสลื่น คะ

หากต้องการทำสบู่เหลว เรียนแนะนำให้ตรวจสอบสูตรตัวอย่าง ได้จาก หน้ารายละเอียดผลิตภัณฑ์ Sulfate Free Shampoo Base คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง