ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Stabilized vitamin c ปรับแต่งสูตรก่อนขอ อ.ย.

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Stabilized vitamin c ปรับแต่งสูตรก่อนขอ อ.ย.

โพสต์โดย diyskincare888 » พฤหัสฯ. มี.ค. 08, 2018 4:29 pm

สวัสดีค่ะ ต้องการเรียนปรึกษาทีมr&dกรณีต้องการปรับแต่ง stabilized vit c natural glycol ให้สามารถขออย.ได้ค่ะ

แต่เห็นคำแนะนำในหน้าผลิตภัณฑ์แจ้งว่าไม่สามารถปรับแต่งสูตรใดๆนอกจากน้ำหอมและสี รวมทั้งค่าphก็ไม่ตรงตามข้อกำหนดของอย. กรณีนี้ทางบริษัทมีคำแนะนำอย่างไรบ้างคะ

ส่วนตัวใช้แล้วได้ผลดีมาก แต่รู้สึกว่าเนื้อผลิตภัณฑ์ที่เหลวเป็นliquidไม่ค่อยสะดวกในการทา การเกลี่ยจะยากกว่าเนื้อเจลหรือเซรั่มทั่วไป หากปรับแต่งได้ก็น่าจะดีค่ะ
diyskincare888

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Stabilized vitamin c ปรับแต่งสูตรก่อนขอ อ.ย.

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มี.ค. 11, 2018 8:16 pm

สวัสดีคะ

แต่เห็นคำแนะนำในหน้าผลิตภัณฑ์แจ้งว่าไม่สามารถปรับแต่งสูตรใดๆนอกจากน้ำหอมและสี รวมทั้งค่าphก็ไม่ตรงตามข้อกำหนดของอย. กรณีนี้ทางบริษัทมีคำแนะนำอย่างไรบ้างคะ

สามารถปรับค่า pH ด้วยการเติมด่างอ่อนๆ เพื่อให้ pH อยู่ที่ประมาณ 3.5 ได้คะ

สามารถเติมสี หรือเติมน้ำหอม ได้คะ

จากนั้นสามารถยื่นขอ อ.ย. โดยแจ้งขอเอกสารจากทางลูกค้าสัมพันธ์ care@myskinrecipes.com คะ

ส่วนตัวใช้แล้วได้ผลดีมาก แต่รู้สึกว่าเนื้อผลิตภัณฑ์ที่เหลวเป็นliquidไม่ค่อยสะดวกในการทา การเกลี่ยจะยากกว่าเนื้อเจลหรือเซรั่มทั่วไป หากปรับแต่งได้ก็น่าจะดีค่ะ

หากต้องการปรับความข้นหนืด เรียนแนะนำทดลอง AnyGel 0.1-0.2% คะ หากต้องการให้ข้นหนืดมากยิ่งขึ้นก็สามารถเพิ่มสัดส่วนของ AnyGel อีกได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง