ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถาม L-Carnosine ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถาม L-Carnosine ค่ะ

โพสต์โดย shoppingist » อังคาร มี.ค. 06, 2018 3:44 pm

ไม่ทราบว่าทางบริษัทจะนำ L-Carnosine เข้ามาจำหน่ายอีกมั๊ยคะ?
shoppingist

Has thanked: 6 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 6 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถาม L-Carnosine ค่ะ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มี.ค. 11, 2018 6:25 pm

สวัสดีคะ

สินค้า lot ใหม่จะเข้ามาถึงไทย ช่วงต้นเดือนเมษายนคะ ขออภัยอย่างสูงในความไม่สะดวกคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย shoppingist » จันทร์ มี.ค. 12, 2018 8:41 am

สอบถามเพิ่มเติมอีกนิดค่ะ

1. จากข้อมูลในหน้าผลิตภัณฑ์ที่ระบุว่า
*สูตรควรมีการใช้ Butylene Glycol หรือ Ethoxydiglycol ในอัตรา 3%
เพื่อช่วยนำพา L-Carnosine ให้ซึมเข้าสู่ผิวได้ดีขึ้น*

หมายความว่าควรเอา L-Carnosine ไปละลายใน Butylene Glycol / Ethoxydiglycol ก่อนแล้วค่อยเติมในสูตรรึเปล่าคะ
หรือไม่ซีเรียสแค่ใส่ L-Carnosine ลงไปในสูตรที่มี Butylene Glycol / Ethoxydiglycol ก็พอแล้ว :?:

2. สามารถใช้ L-Carnosine ในสูตรที่มี Laurocapram เป็นส่วนผสมได้ใช่มั๊ยคะ :?:
shoppingist

โพสต์โดย staff » จันทร์ มี.ค. 12, 2018 11:13 pm

สวัสดีคะ

L-Carnosine ไม่ได้สามารถละลายใน Butylene Glycol หรือ Ethoxydiglycol คะ สูตรขอให้มีส่วนผสมนำพา ไม่ว่าจะเป็น Butylene Glycol, Ethoxydiglycol หรือ Laurocapram ก็จะช่วยให้สามารถคาดหวังผลของ L-Carnosine ได้มากยิ่งขึ้น แล้วคะ
staff

โพสต์โดย shoppingist » จันทร์ ก.ย. 17, 2018 9:03 am

ถามเพิ่มนะคะว่า

ถ้าใส่ L-Carnosine ลงไปในสูตรที่มี 1,2-Hexanediol 3% เป็นส่วนประกอบอยู่แล้ว
ยังคงต้องใช้ Butylene Glycol หรือ Ethoxydiglycol หรือ Laurocapram เป็นตัวช่วยนำพาอยู่อีกรึเปล่าคะ :?:

ขอบคุณค่ะ
shoppingist

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.ย. 20, 2018 9:02 pm

สวัสดีคะ

ไม่ต้องแล้วคะ
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง