ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถาม สารใช้ร่วมกับ copper peptide

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถาม สารใช้ร่วมกับ copper peptide

โพสต์โดย boe_boeing » จันทร์ มี.ค. 05, 2018 10:32 pm

Ume Extract
Yeast Resurface
Pep®-Coll
Wakame Extract (Brown Sea Weed)
Japanese Cedar
Yeast Radiance™
Lift-Now™

สารเหล่านี้ สามารใช้ร่วมกับ Copper Peptide มั้ยค่ะ
รบกวนทีมงานช่วยแนะนำด้วยค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
boe_boeing

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถาม สารใช้ร่วมกับ copper peptide

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มี.ค. 11, 2018 6:24 pm

สวัสดีคะ

ส่วนผสมทุกรายการ สามารถใช้ร่วมกับ Copper Peptide ได้

Lift-Now หลีกเลี่ยงการใช้ในปริมาณสูง เนื่องจากจะทำให้เกิดความไม่สบายผิว อีกทั้งยังให้ผลเพียงชั่วคราว เหมาะกับสูตรที่ใช้ในลักษณะชั่วคราวก่อนออกงาน หรือก่อนถ่ายรูป เท่านั้น ไม่เหมาะกับการใช้ในเวลากลางคืน หรือบำรุงผิวในช่วงเวลาอื่นๆ เนื่องจากไม่ได้เน้นการบำรุงผิวใดๆ เพียงแค่ช่วยตรึงผิวให้เต่งตึงในช่วงเวลาจำกัด และเมื่อล้างออก ฤทธิ์ก็จะหายไปคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอบถาม สารใช้ร่วมกับ copper peptide

โพสต์โดย boe_boeing » จันทร์ มี.ค. 12, 2018 10:13 am

ขอบคุณมากค่ะ staff
boe_boeing

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง