ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามสูตร Salicylic Wash

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามสูตร Salicylic Wash

โพสต์โดย elleonveeya » จันทร์ ก.พ. 26, 2018 2:51 pm

สวัสดีค่ะ

ตอนนี้ใช้ Salicylic wash ของ skin active แล้วชอบมากค่ะ
รบกวนทีมงานปรับเพิ่ม-ลดส่วนประกอบที่สามารถซื้อได้จากmyskinrecipes

ส่วนประกอบของ Salicylic washค่ะ
1.Seakelp Bioferment
2.water
3.PEG-10 sunflower glycerides
4.PEG-16 macadamia glycerides
5.disodium cocoamphodiacetate
6.Salicylic Acid
7.Zinc PCA
8.Propylene Glycol
9.diazolidinyl Urea
10.methylparaben
11.propylparaben

ขอบคุณค่ะ
elleonveeya

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสูตร Salicylic Wash

โพสต์โดย staff » เสาร์ มี.ค. 03, 2018 9:49 pm

สวัสดีคะ

1.Seakelp Bioferment คลิ๊กตาม link คะ
2.water น้ำกลั่น
3.PEG-10 sunflower glycerides เลือกใช้ coco-wash แทนคะ
4.PEG-16 macadamia glycerides เลือกใช้ coco-wash แทนคะ
5.disodium cocoamphodiacetate เลือกใช้สารชะล้างชนิดอ่อนโยน เช่น Cond-Foam™ แทนคะ
6.Salicylic Acid เลือกใช้ Salicylic Acid EZ คะ
7.Zinc PCA คลิ๊กตาม link คะ
8.Propylene Glycol คลิ๊กตาม link คะ
9.diazolidinyl Urea สารกันเสีย เลือกใช้ Phenoxyethanol SA แทนคะ
10.methylparaben สารกันเสีย เลือกใช้ Phenoxyethanol SA แทนคะ
11.propylparaben สารกันเสีย เลือกใช้ Phenoxyethanol SA แทนคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง