ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามสูตรและวิธีการผสมค่ะ ทำเป็นเนื้อเซรั่มได้ไหมคะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามสูตรและวิธีการผสมค่ะ ทำเป็นเนื้อเซรั่มได้ไหมคะ

โพสต์โดย beautyfarmthailand » ศุกร์ ก.พ. 23, 2018 3:29 pm

1. Ethyl Ascorbic acid - 10g
2. Alpha Arbutin (Switzerland) - 10g
3. Tranexamic Acid (Trans-White™) - 5g
4. Safe-B3™ (Vitamin B3, Niacinamide) - 10g
5. Glutathione (L-Glutathione Reduced) (Extrasol) - 20g
6. Kojic Acid Dipalmitate - 10g
7. Willow Bark Extract (Natural Salicylic Acid) - 5g
8. French Pine Bark Extract 25 (Liquid) - 10g
9. Retinal (Retinaldehyde) - 1g
10. Activated Resorcinol S™ (Stabilized Liquid) - 20g
11. 4MSK (Potassium Methoxysalicylate) - 20g

ขึ้นสูตร 1000 ml. ค่ะ เราจะผสมตัวไหนพร้อมกันเลยได้มั้ยคะ อีกเรื่องคือบางตัวเห็นว่าละลายในน้ำมันจะทำให้เกิดแยกชั้นจากเซรั่มไหมเอ่ย
beautyfarmthailand

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสูตรและวิธีการผสมค่ะ ทำเป็นเนื้อเซรั่มได้ไหมคะ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มี.ค. 01, 2018 4:18 pm

สวัสดีคะ

สูตรไม่สามารถผสมเข้ากันได้ เนื่องจากยังไม่มี 1.สารประสานน้ำ-น้ำมัน 2.สูตรไม่ครบ 100% คะ

เรียนแนะนำศึกษาพื้นฐานการผสม ที่ มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่ คะ จะมีคำอธิบายเกี่ยวกับการประสานสูตร , การสร้างเนื้อครีม เนื้อเซรั่ม เนื้อเจล คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง