ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สารกันเสียอะไรใช้แทน glydent plus ได้บ้างคะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สารกันเสียอะไรใช้แทน glydent plus ได้บ้างคะ

โพสต์โดย leejingk » พฤหัสฯ. ก.พ. 22, 2018 1:17 pm

ปกติใช้ glydent plus อยู่ค่ะ กับทรีเม้นผม (ปริมาณที่ใช้ 1%)

และ glydent กับแชมพู (ปริมาณที่ใช้ 1%)

แต่อยากเปลี่ยนมาเป็นกันเสียเป็นไม่เป็นพาราเบนค่ะ หรือ ธรรมชาติน่ะค่ะ

แนะนำหน่อย ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
leejingk

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สารกันเสียอะไรใช้แทน glydent plus ได้บ้างคะ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มี.ค. 01, 2018 3:22 pm

สวัสดีคะ

ในสูตรแชมพู แนะนำ Mild Preserved Eco 1% คะ (สามารถเคลมว่าสูตรเป็น Preservative-Free หรือปราศจากสารกันเสียได้คะ)

ในสูตรน้ำ ที่ไม่มีสารชะล้าง หรือสารประสาร หรือสารสร้างเนื้อเจล/ครีม ใดๆ แนะนำ Phenoxyethanol SA 1% เนื่องจากสามารถละลายน้ำได้โดยตรงคะ

หากสนใจสารกันเสียธรรมชาติ แนะนำศึกษาข้อมูลและข้อจำกัดการใช้ NaturePreserve™ คะ (เบื้องต้น: สูตรจะต้องมีค่า pH ต่ำกว่า 6 คะ)
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง