ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนช่วยแนะนำการผสมสูตรPeel off maskหน่อยค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนช่วยแนะนำการผสมสูตรPeel off maskหน่อยค่ะ

โพสต์โดย akthida » พฤหัสฯ. ก.พ. 22, 2018 11:17 am

ตอนนี้กำลังทำ Peel off mask อยู่ค่ะ
มีส่วนผสม PVA เป็นหลัก
โดยจะ heat PVA with water จนละลายเข้ากันก่อนแล้วจึงเติมส่วนผสมอื่นๆ
แต่ที่ติดปัญหาคือ Hyaluronic Acid elastomer ค่ะ มีลักษณะเนื้อคล้ายเจล
มันไม่ค่อยละลายอ่ะค่ะ พอจะแนะนำวิธีการผสมสารตัวนี้ได้มั้ยคะ
ขอบคุณร่วงหน้าค่ะ
akthida

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนช่วยแนะนำการผสมสูตรPeel off maskหน่อยค่ะ

โพสต์โดย akthida » พฤหัสฯ. ก.พ. 22, 2018 11:18 am

ล่วงหน้า*
akthida

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง