ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Silky Serum Base (Face/Eye)

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Silky Serum Base (Face/Eye)

โพสต์โดย ditthawat » พฤหัสฯ. ก.พ. 08, 2018 11:57 am

Silky Serum Base (Face/Eye) ตัวนี้ใช้กับ สารที่ให้ความชื้นแบบ สารสกัดมะคาได้มั้ยครับแล้วสารกันเสียใช้ NaturePreserve ได้หรือเปล่าครับ
ditthawat

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Silky Serum Base (Face/Eye)

โพสต์โดย staff » อังคาร ก.พ. 13, 2018 1:14 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานไม่มีข้อมูลเกี่ยวกับสารสกัดดังกล่าว จึงไม่สามารถตอบได้ว่า จะเข้ากันได้หรือไม่คะ

สูตรที่ประสาน/สร้างเนื้อ จาก Silky Serum Base (Face/Eye) สามารถใช้ สารกันเสีย NaturePreserve™ ได้คะ โดยค่า pH ของสูตร จะต้องอยู่ในช่วง 3-6 คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: Silky Serum Base (Face/Eye)

โพสต์โดย ditthawat » เสาร์ มี.ค. 03, 2018 7:57 am

ตัว NaturePreserve ใช้ร่วมกับ Silky Serum Base or Soy Lecithin ได้ใช่มั๊ยครับ อัตราส่วนประมาณ 1%
แล้วตัว nature preserve กับ Mild Preserve Economic (Ethylhexylglycerin) ใช้ต่างกันเหรอครับ ตัวไหนถือว่าปลอดภัยกว่ากันครับ
สุดท้ายครับ เวลาขอ อย ทางบริษัทมีเอกสารประกอบสารพวก ingredients breakdown ให้หรือเปล่าครับ
รบกวนด้วยครับ
ditthawat

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มี.ค. 04, 2018 5:19 am

สวัสดีคะ

ตัว NaturePreserve ใช้ร่วมกับ Silky Serum Base or Soy Lecithin ได้ใช่มั๊ยครับ อัตราส่วนประมาณ 1%

มีข้อจำกัด เพียง สูตรจะต้องมีค่า pH ในช่วง 3-6 คะ หากสูตรมีค่า pH ช่วงดังกล่าว ก็สามารถใช้ได้ คะ

แล้วตัว nature preserve กับ Mild Preserve Economic (Ethylhexylglycerin) ใช้ต่างกันเหรอครับ ตัวไหนถือว่าปลอดภัยกว่ากันครับ

ความหมายของความปลอดภัยที่ท่านสมาชิกกล่าวถึง หมายถึง ความปลอดภัยด้านใดคะ เนื่องจากความปลอดภัยมีหลากหลายด้าน หากหมายถึง ความปลอดภัยต่อสุขภาพร่างกาย สำหรับสารกันเสียเหล่านี้ซึ่ง อ.ย. อนุมัติให้ใช้ในสูตรเครื่องสำอางได้ มีการทดสอบจนเป็นที่ยอมรับแล้วว่ามีความปลอดภัย อ.ย. ในแต่ละประเทศจึงอนุญาติให้ใช้ได้ (ในอัตราที่กำหนด) คะ

หากหมายถึง ความปลอดภัย จากการแพ้ ส่วนผสมทุกรายการ ไม่ใช่เพียงสารกันเสีย สามารถก่อให้เกิดการแพ้ได้ ซึ่งเป็นเร่ื่องเฉพาะเจาะจงสำหรับแต่ละบุคคล ไม่ได้มีส่วนผสมใด มีความเสี่ยงมากกว่า หรือน้อยกว่า ส่วนผสมอื่นคะ การแพ้เป็นเรื่องของแต่ละบุคคล เช่นเดียวกัน มีคนที่แพ้ข้าว แพ้ถั่ว แพ้แป้ง ซึ่งไม่ได้มีอันตรายใดๆต่อร่างกาย

หากหมายถึง ความปลอดภัย จากการระคายเคือง Mild Preserved Eco ถูกพัฒนาขึ้นเพื่อเน้นไม่ให้ระคายเคืองผิว จึงจะมีโอกาสระคายเคืองได้น้อยกว่า สารกันเสียชนิดอื่นๆ รวมถึงสารกันเสียจากธรรมชาติ ด้วยคะ

สุดท้ายครับ เวลาขอ อย ทางบริษัทมีเอกสารประกอบสารพวก ingredients breakdown ให้หรือเปล่าครับ

ท่านสมาชิกสามารถแจ้งขอเอกสารดังกล่าว ได้จาก ลูกค้าสัมพันธ์ care@myskinrecipes.com คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง