ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

โลชั่นบาร์

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

โลชั่นบาร์

โพสต์โดย rojanachanai2559 » พฤหัสฯ. ก.พ. 08, 2018 11:16 am

รบกวนสอบถามค่ะ

ต้องการทำ lotion bar จากสูตรที่ได้มาคือใช้ Beeswax ละลายกับ Cocoa Butter และ Coconut Oil แต่พอทำออกมาเป็นก้อนแล้วเวลาทาเนื้อค่อนข้างเหนียวค่ะ ถ้าต้องการเนื้อที่เบาๆ ซึมเข้าผิวได้เร็วขึ้น สามารถใช้ วาสลินกับพาราฟินแทนได้ไม๊คะ? หรือมีเบสตัวอื่นที่ช่วยอีกไม๊คะ? ต้องการเน้นไม่มีสารเคมีน้อยที่สุดค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
rojanachanai2559

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: โลชั่นบาร์

โพสต์โดย staff » อังคาร ก.พ. 13, 2018 1:12 pm

สวัสดีคะ

1. กรุณาแจ้งองค์ประกอบและสัดส่วนของสูตรปัจจุบันคะ

2. ลักษณะผลิตภัณฑ์ ต้องการให้ก้อนแข็งแค่ไหนคะ สามารถจับเป็นก้อนได้ หรือเป็นลักษณะคล้ายบาล์มอยู่ในกระปุก
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง