ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

อยากได้สูตรลอกผิว เพื่อผลัดเซลล์ผิวค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

อยากได้สูตรลอกผิว เพื่อผลัดเซลล์ผิวค่ะ

โพสต์โดย qqubwhsa » อังคาร ก.พ. 06, 2018 11:17 am

อยากได้สูตรลอกผิว ที่เป็นน้ำยาลอกค่ะ
qqubwhsa

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: อยากได้สูตรลอกผิว เพื่อผลัดเซลล์ผิวค่ะ

โพสต์โดย beautyxguide » อังคาร ก.พ. 06, 2018 6:21 pm

ถ้าเข้าใจคุณไม่ผิดหมายถึงลักษณะสูตรแบบ mask peel off แบบมาส์กลอกออกเป็นแผ่นได้ใช่มั้ยครับ สูตรลักษณะนี้ใช้ Polyvinylpyrrolidone K90 ครับ

หากข้อมูลมีประโยชน์กรุณาคลิ๊กกดไลค์แทนคำขอบคุณด้วยครับ
ขอบคุณครับ :D
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staffqqubwhsa
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
beautyxguide

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 99 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง