ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ปัญหาการทำ Cleansing gel

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Re: ปัญหาการทำ Cleansing gel

โพสต์โดย kalyaneechatree20 » จันทร์ มี.ค. 05, 2018 11:24 am

สวัสดีค่ะ..พอดีจะสอบถามอะคะว่าเคยใช้ตัว Fractionated Coconut Oil แล้วค่ะแต่มันไม่เป็นครีมเลยมันแยกเป็นน้ำมันเลยค่ะ..คือง่ายๆไม่เป็นครีมอะคะ...รบกวนแนะนำด้วยนะคะ

****ขอบคุณมากๆลเยคะ****
kalyaneechatree20

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มี.ค. 11, 2018 3:17 pm

สวัสดีคะ

ขั้นตอนใด ที่เกิดการแยกชั้นคะ กรุณาอธิบายวิธีการผสม และขั้นตอนที่พบว่าเริ่มมีการแยกชั้นคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย kalyaneechatree20 » อังคาร ก.ย. 03, 2019 1:48 pm

สวัสดีคะรบกวนสอบถามคะในการทำคลีนซิ่งเจลต้องใช้ความร้อนเท่าไหร่คะ...แล้วไม่ทราบว่าทางคุณได้ทำการทดลองสูตรที่ให้มาแล้วใช่มั้ยคะ

____________ขอบคุณมากค่ะ______________
kalyaneechatree20

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.ย. 05, 2019 11:25 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานไม่สามารถให้คำแนะนำได้ หากไม่ทราบว่าสูตรที่ท่านกำลังทำ เป็นแบบใด มีองค์ประกอบใดบ้าง ขั้นตอน การวิธี รวมถึง อัตราความร้อนที่ใช้ ขึ้นอยู่กับองค์ประกอบสูตร คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง