ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามลำดับการผสม Cream Maker กับ Phase น้ำ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามลำดับการผสม Cream Maker กับ Phase น้ำ

โพสต์โดย spark_za » อาทิตย์ ก.พ. 04, 2018 2:26 am

ขอสอบถามลำดับการผสม cream maker ส่วนของน้ำมันกับน้ำหน่อยนะครับ

1.Milk Lotion Maker ผสมโดยการเท Phase Water ลงใน Phase Oil โดยค่อยๆเททีละนิดและคนหรือปั่นจนเข้ากันใช่มั้ยครับ?

2.Butter Cream Maker ผสมโดยการเท Phase Oil ลงใน Phase Water ค่อยๆคนหรือปั่นให้เข้ากันใช่มั้ยครับ?

ขอบคุณครับ
spark_za

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามลำดับการผสม Cream Maker กับ Phase น้ำ

โพสต์โดย beautyxguide » จันทร์ ก.พ. 05, 2018 6:23 pm

1.Milk Lotion Maker ผสมโดยการเท Phase Water ลงใน Phase Oil โดยค่อยๆเททีละนิดและคนหรือปั่นจนเข้ากันใช่มั้ยครับ?

ใช่ครับ
2.Butter Cream Maker ผสมโดยการเท Phase Oil ลงใน Phase Water ค่อยๆคนหรือปั่นให้เข้ากันใช่มั้ยครับ?

ควรเท Phase Water ลงใน Phase Oil โดยเททีละนิดผสมจนเข้ากันครับ

หากข้อมูลมีประโยชน์กรุณาคลิ๊กกดไลค์แทนคำขอบคุณด้วยครับ
ขอบคุณครับ :D
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: penmas.nananstaffspark_za
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
beautyxguide

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 99 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง