ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเรื่อง Soft Cream Maker™

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเรื่อง Soft Cream Maker™

โพสต์โดย tuktuk717 » พฤหัสฯ. ก.พ. 01, 2018 3:16 pm

ไม่ทราบว่า Soft Cream Maker™ สามารถ ทน electrolyte ได้ไหมคะ พอดีไม่เห็นเขียนไว้ในหน้าเว็บค่ะ
tuktuk717

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่อง Soft Cream Maker™

โพสต์โดย beautyxguide » พฤหัสฯ. ก.พ. 01, 2018 6:41 pm

Soft Cream Maker™สามารถทนelectrolyteได้ครับ

หากข้อมูลมีประโยชน์กรุณาคลิ๊กกดไลค์แทนคำขอบคุณด้วยครับ
ขอบคุณครับ :D
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: bellstevenerer1staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
beautyxguide

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 99 ครั้ง

Re: สอบถามเรื่อง Soft Cream Maker™

โพสต์โดย staff » จันทร์ ก.พ. 05, 2018 6:47 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนให้ข้อมูลเพิ่มเติมคะ

Satin Cream Maker สามารถทน electrolyte ได้ในระดับนึงคะ

การทน electrolyte ไม่ได้หมายถึง เมื่อทนได้ จะไม่มีผลใดๆ เมื่อในสูตรมี electrolyte คะ

หากท่านสมาชิกต้องการผสมสูตรที่มี electrolyte ในปริมาณมากๆ อาจจะพิจารณาเลือกใช้ Gel Maker หรือ cream maker ที่สามารถทน electrolyte ได้มากกว่า Satin Cream Maker ตัวอย่างเช่น Pro Polymer ในกรณีที่เป็นเจล และ Butter Cream Maker ในกรณีที่เป็นครีม คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง