ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สูตรนี้ผสมได้ไหมครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สูตรนี้ผสมได้ไหมครับ

โพสต์โดย woodymansurat » จันทร์ ม.ค. 29, 2018 2:57 pm

ต้องการผสมครีมบำรุงผิวดังนี้ครับ

DMAE 10 %
SynColl 3 %
Vitamin B3 5 %
Repair Activator 10 %
Pro Polymer 2 %
Phenoxyethanol 1 %
น้ำ 69 %

สูตรนี้
1.ผสมกันได้ไหมครับ
2.อยากจะขอคำแนะนำเพิ่มเติมในส่วนของกลิ่นและฟิลลิ่งของเนื้อครีม
3.ผมสามารถสั่งซื้อที่นี่และนำไปจ้างที่อื่นผสมได้ใช่ไหมครับ พอจะแนะนำแหล่งที่รับผสมได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ :geek:
woodymansurat

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สูตรนี้ผสมได้ไหมครับ

โพสต์โดย staff » จันทร์ ก.พ. 05, 2018 5:19 pm

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้ แต่อาจจะต้องใช้เครื่องปั่นคะ

สาเหตุเนื่องจาก มีการใช้ Pro Polymer สูง เพื่อทดแทน การเหลวตัว ที่เกิดจาก DMAE 10% ในสูตร แต่ เมื่ออยู่ในลักษณะเช่นนี้ Pro Polymer จะละลายตัวได้ยากขึ้นคะ โดยการคนมือ อาจจะต้องใช้เวลานานมาก แนะนำว่า หากมีเครื่องปั่นลักษณะใดๆก็ตาม ให้นำมาใช้ช่วยในการปั่นให้ Pro Polymer ละลายและสร้างเนื้อเจลได้สมบูรณ์คะ

สำหรับผิวสัมผัสของสูตร จะเหนอะหนะอย่างแน่นอน เนื่องจาก DMAE ในสัดส่วนที่สูงคะ หากยังต้องการใช้ DMAE ที่ 10% อาจจะต้องพิจารณาเติม emollient เช่น Cyclomethicone เพื่อลดความเหนอะหนะ คะ

คำแนะนำสถานที่ผลิต กรุณาสอบถามทาง ลูกค้าสัมพันธ์ care@myskinrecipes.com คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง