ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามสารที่ใช้เพิ่มความข้น,หนืด,ลื่น ให้น้ำมัน

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามสารที่ใช้เพิ่มความข้น,หนืด,ลื่น ให้น้ำมัน

โพสต์โดย omega_miracle » พุธ ม.ค. 24, 2018 9:22 am

สวัสดีครับ

ผมเป็นมือใหม่ กำลังทดลองทำน้ำมันนวด

เริ่มจากน้ำมันมะกอก

อยากทราบว่ามีสารตัวไหนที่ทำให้น้ำมันมีความหนืด ข้น และลื่นขึ้นบ้างครับ

เพราะน้ำมันมะกอกธรรมดาจะเหลวเกินไปครับ

ขอบคุณมากครับ
omega_miracle

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสารที่ใช้เพิ่มความข้น,หนืด,ลื่น ให้น้ำมัน

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ม.ค. 26, 2018 10:22 pm

สวัสดีคะ

แนะนำ Oil Thick™ Clear (สร้างเนื้อเจลน้ำมัน / Oil Gellant / เนื้อใส) ทดลองเริ่มต้นที่ 5% คะ

การใช้ในอัตราที่สูงกว่านี้ จะได้เนื้อน้ำมันที่ข้นกว่านี้ แต่อาจจะเกิดความรู้สึกเหนียวผิวได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง