ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามสูตรลดริ้วรอย ลดความมัน เพิ่มความชุ่มชื่น

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามสูตรลดริ้วรอย ลดความมัน เพิ่มความชุ่มชื่น

โพสต์โดย benjawan009 » เสาร์ ม.ค. 20, 2018 4:09 am

สวัสดีค่ะ

อายุ 30 ต้นๆ หน้ามัน มีริ้วรอย รอยจากสิว และต้องการให้ผิวมีความชุ่มชื่นมากขึ้น
รบกวนตรวจสอบสูตรให้ด้วยค่ะว่าสามารถใช้ได้หรือเปล่า
ต้องปรับแก้ไขสูตรอย่างไร ขอวิธีการและลำดับขั้นตอนการผสมด้วยค่ะ

1. Galactomyces Ferment Filtrate (Pitera) 5.5 %
2. Satin Cream Maker 1.5 %
3. Glycerin (Vegetable) 5 %
4. WaterLock 2 %
5. MOIST24 (Glycereth-26) 5 %
6. Mild Preserved Eco 1 %
7. Panthenol (Pro Vitamin B5) 5 %
8. Safe-B3™ (Vitamin B3, Niacinamide) 5 %
9. Lavender Water 70 %

ขอบคุณมากค่ะ
benjawan009

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสูตรลดริ้วรอย ลดความมัน เพิ่มความชุ่มชื่น

โพสต์โดย staff » จันทร์ ม.ค. 22, 2018 7:27 pm

สวัสดีคะ

การใช้ Panthenol (Pro Vitamin B5) สูงถึง 5% จะทำให้เหนอะหนะผิวคะ เรียนแนะนำให้ลดลงเหลือ 2% สำหรับผิวมันคะ

เรียนแนะนำเพิ่มเติม L-Carnitine 3%, AcneBee 2% เพื่อช่วยปรับสมดุลความมัน ลดความมันส่วนเกิน ของผิวคะ

เรียนแนะนำเพิ่มเติม Encapsulated Salicylic Acid (Powder, Timed-Release) 2% เพื่อช่วยควบคุมสิวอุดตัน ดูดซับความมันผิวคะ

WaterLock 2% ทีมงานไม่คิดว่าจำเป็นสำหรับผิวมัน และทีมงานคิดว่า ควรจะสำรวจต้นเหตุของการทำให้ผิวขาดความชุ่มชื้น จะสำคัญกว่าคะ เช่นมีการใช้ผลิตภัณฑ์ล้างหน้าใด ที่รุนแรงกับผิวเกินไป หรือมีการใช้ยาทาสิวใด ที่ระคายเคืองผิว และเป็นต้นเหตุของการทำให้ผิวขาดความสมดุล มัน-แห้ง หรือไม่
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง