ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

Synthetic White Beeswax

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

Synthetic White Beeswax

โพสต์โดย yellyloveyui » ศุกร์ ม.ค. 19, 2018 9:01 am

รบกวนสอบถามค่ะ

1. Synthetic White Beeswax เป็นแวกซ์ที่ทำเลียนแบบขึ้นมาใช่มั้ยคะ มีส่วนประกอบของสารสกัดจากผึ้งมั้ยคะ

2.พอดีอยากได้wax มาทำน้ำหอมแห้งค่ะ แต่อยากได้แวกซ์แบบสังเคราะห์ หรือ wax ที่ทำจากพืช แบบที่ไม่มีส่วนผสมจากผึ้งค่ะ พอมีตัวไหนแนะนำมั้ยคะ (อยากทำผลิตภัณฑ์ที่ไม่เกี่ยวข้องกับสัตว์ค่ะ เผื่อคนที่ทานมังสวิรัตก็สามารถใช้ได้ค่ะ )

3. พอมีสูตรน้ำหอมแห้งแนะนำมั้ยคะ

รบกวนแอดมินช่วยตอบด้วยนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ ^_^
yellyloveyui

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Synthetic White Beeswax

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ม.ค. 19, 2018 3:57 pm

สวัสดีคะ

Synthetic White Beeswax เป็นแวกซ์ที่ทำเลียนแบบขึ้นมาใช่มั้ยคะ มีส่วนประกอบของสารสกัดจากผึ้งมั้ยคะ

ใช่คะ ทั้ง ชนิดธรรมชาติ และชนิดสังเคราะห์ จะต้องไม่มีสารสกัดอื่นใดจากผึ้ง คะ หากมี หมายถึง เป็น Wax ที่ไม่บริสุทธิ์ คะ

2.พอดีอยากได้wax มาทำน้ำหอมแห้งค่ะ แต่อยากได้แวกซ์แบบสังเคราะห์ หรือ wax ที่ทำจากพืช แบบที่ไม่มีส่วนผสมจากผึ้งค่ะ พอมีตัวไหนแนะนำมั้ยคะ (อยากทำผลิตภัณฑ์ที่ไม่เกี่ยวข้องกับสัตว์ค่ะ เผื่อคนที่ทานมังสวิรัตก็สามารถใช้ได้ค่ะ )

เรียนแนะนำ พิจารณาใช้ Microcrystalline Wax คะ

3. พอมีสูตรน้ำหอมแห้งแนะนำมั้ยคะ

หากเป็นน้ำหอมแห้ง เนื้อแข็ง/ขาว ใช้ Wax ชนิดใดๆ ประมาณ 60-70% และน้ำหอมในส่วนที่เหลือครบ 100% โดยหากมีการแยกชั้น พิจารณาเติม Oil Blender 2% เพื่อช่วยประสาน คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม