ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ตรวจสอบสูตรเจลทาหน้าให้หน่อยครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ตรวจสอบสูตรเจลทาหน้าให้หน่อยครับ

โพสต์โดย nanosecond19 » จันทร์ ม.ค. 15, 2018 8:17 pm

ส่วนผสม
น้ำกลั่น ที่เหลือ
AnyGel 1.5%
Vitamin B3 2%
Ectoin 2%
Snow Algae 1%
Glycosaminoglycans Complex 1%
Quick Coll 2%
Willow Bark Extract 5%
Eye Preserved 1%

ใช้มือในการคนนะครับ
nanosecond19

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ตรวจสอบสูตรเจลทาหน้าให้หน่อยครับ

โพสต์โดย nanosecond19 » จันทร์ ม.ค. 15, 2018 8:21 pm

nanosecond19 เขียน:ส่วนผสม
น้ำกลั่น ที่เหลือ
AnyGel 1.5%
Vitamin B3 2%
Ectoin 2%
Snow Algae 1%
glycoaminoglycan complex 1%
Quick Coll 2%
Willow Bark Extract 5%
Eye Preserved 1%

ใช้มือในการคนนะครับ
อยากถามว่าสูตรนี้ทำได้ปกติมั้ยครับ มีอะไรที่ไม่เข้ากันมั้ย
nanosecond19

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: ตรวจสอบสูตรเจลทาหน้าให้หน่อยครับ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ม.ค. 18, 2018 3:31 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานไม่เคยทดสอบการเข้ากันของ Eye Preserved และ AnyGel คะ ทีมงานไม่แน่ใจว่า จะมีปัญหาการเข้ากันหรือไม่ ทีมงานเรียนแนะนำเลือกใช้ Mild Preserved Eco 1% ก็จะสามารถให้ความอ่อนโยนได้ใกล้เคียงกับ Eye Preserved 1% คะ

แต่หากท่านสมาชิกประสงค์จะใช้ Eye Preserved เป็นสารกันเสีย ในสูตรนี้ กรุณาทดสอบ ด้วยการสร้างเนื้อเจล ด้วย AnyGel ในน้ำ เฉยๆ ก่อนคะ อย่าพึ่งเติมส่วนผสม active ใดๆ แล้วเติม Eye Preserved ลงในเนื้อเจลเพื่อทดสอบ หากไม่เข้ากัน เนื้อเจลจะมีการเปลี่ยนแปลง เช่นจับตัวเป็นก้อน หรือละลายเหลว ทันทีคะ หากไม่พบปัญหาใดๆ หลังตั้งทิ้งไว้ 6ชม ก็สามารถเติมส่วนผสมอื่นๆได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง