ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ตรวจสอบสุตรสเปรย์ฉีดหน้าครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ตรวจสอบสุตรสเปรย์ฉีดหน้าครับ

โพสต์โดย ochikibaka_guy » จันทร์ ม.ค. 15, 2018 11:01 am

Concept : อยากทำเสปรย์ฉีดหน้าที่สามารถใช้ได้ระหว่างวัน ก่อนลงสกินแคร์ บางเบา ไม่เหนียวเหนอะหนะ เหมาะกับทุกสภาพผิว คาดหวังผล สิว และควบคุมความมันครับ
สูตร :
เบส
Rose Water (Rosa Damascena) 30%
Lavender Water (Lavandula Angustifolia) 30%
Chamomile Water (Anthemis Nobilis) 30%
สาร Active
Safe-B3 5%
Zinc PCA 1%
L-Carnitine 3%
แต่งเนื้อ
Silicone Quick-Cond 1%
คำถาม
1.รบกวนดูความเข้ากัน และความเป็นไปได้ของสูตรครับ
2.อยากปรับฟิวลิ่งให้รู้สึกเย็นขณะฉีด ด้วยการใช้ CoolTouch™ ครับ แต่เห็นข้อจำกัดว่าต้องละลายในน้ำมัน เลยอยากให้ staff ช่วยแนะนำปรับสูตรและเปอร์เซ็นต์ที่ต้องใช้ให้ทีครับ

ขอบพระคุณครับ
ochikibaka_guy

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 7 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ตรวจสอบสุตรสเปรย์ฉีดหน้าครับ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ม.ค. 18, 2018 3:05 pm

สวัสดีคะ

ส่วนผสมสามารถผสมเข้ากันได้คะ

CoolTouch™ ไม่เหมาะสม สำหรับการฉีดบนหน้า เนื่องจาก หากเข้าตา สามารถระคายเคืองตา ซึ่งเกิดจากความซ่าเย็น ได้คะ

แต่หากท่านสมาชิกต้องการใช้ กรุณานำ CoolTouch™ ไปผสมเข้ากับ Butylene Glycol อัตราส่วนประมาณ 1:5 (เช่น CoolTouch™ 0.5%, Butylene Glycol 2.5%) แล้วจึงค่อย เติมลงในสูตรคะ Butylene Glycol จะช่วย ละลาย CoolTouch™ เข้ากับน้ำได้ แต่กรุณาทำการทดสอบก่อนนะคะ เพื่อหาระดับของ Butylene Glycol ที่เพียงพอ ในการละลาย CoolTouch™ เข้ากับน้ำ คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง