ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนสอบถาม Encapsulated Salicylic Acid (BHA) สูตรล้างหน้า

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนสอบถาม Encapsulated Salicylic Acid (BHA) สูตรล้างหน้า

โพสต์โดย thelittledraco » พฤหัสฯ. ม.ค. 11, 2018 8:37 am

ขออนุญาตรบกวนสอบถามค่ะว่า หากเราใช้ผลิตภัณฑ์ล้างหน้าที่ผสมEncapsulated Salicylic Acid (BHA)เราสามารถใช้ครีมที่มีส่วนผสมตามนี้ต่อได้หรือไม่คะ Lemon Skin,Yeast Radiance ,Repair Activator ,Licorice a,MSH Sym White,perfect c,Acne Bee

ขอบพระคุณมากๆค่ะ รบกวนด้วยนะคะ
thelittledraco

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนสอบถามค่ะ

โพสต์โดย thelittledraco » ศุกร์ ม.ค. 12, 2018 5:13 pm

รบกวนสอบถามเพิ่มเติมค่ะว่า
1.หากใช้ครีมวิตามินซีผสมกับสารแอคทีฟด้านบน แล้วต้องการใช้เซรั่มขนตาลองลาช ต้องแยกเวลาใช้ไปเลย เช่น ใช้ครีมวิตามินซีช่วงเช้า ใช้ลองลาชกลางคืน หรือว่า ใช้ระยะเวลาห่างกัน15-30นาทีคะ เช่น ทาครีมวิตามินซีแล้วทิ้งไว้ 15-30นาที แล้วถึงทาลองลาชคะ

2.เซรั่มลองลาช สามารถใช้ร่วมกับ/เวลาเดียวกับครีมที่มีเรติน่อลได้หรือไม่คะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ

Re: รบกวนสอบถาม Encapsulated Salicylic Acid (BHA) สูตรล้างหน

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ม.ค. 18, 2018 12:02 pm

สวัสดีคะ

ขออนุญาตรบกวนสอบถามค่ะว่า หากเราใช้ผลิตภัณฑ์ล้างหน้าที่ผสมEncapsulated Salicylic Acid (BHA)เราสามารถใช้ครีมที่มีส่วนผสมตามนี้ต่อได้หรือไม่คะ Lemon Skin,Yeast Radiance ,Repair Activator ,Licorice a,MSH Sym White,perfect c,Acne Bee

ผลิตภัณฑ์ล้างหน้า ไม่ควรใช้ส่วนผสมบำรุงผิวใดๆเหล่านี้ เนื่องจากมีราคาสูง และส่วนผสมบำรุงผิว จำเป็นจะต้องให้เวลาให้ส่วนผสมต่างๆอยู่บนผิว และค่อยๆดูดซึมเข้าสู่ผิว หากท่านสมาชิกใช้ในสูตรล้างหน้า จะได้ประโยชน์น้อยมาก หรือไม่ได้เลย เนื่องจากยังไม่ทันซึมเข้าผิวได้อย่างเพียงพอ ก็ถูกล้างออกแล้วคะ

1.หากใช้ครีมวิตามินซีผสมกับสารแอคทีฟด้านบน แล้วต้องการใช้เซรั่มขนตาลองลาช ต้องแยกเวลาใช้ไปเลย เช่น ใช้ครีมวิตามินซีช่วงเช้า ใช้ลองลาชกลางคืน หรือว่า ใช้ระยะเวลาห่างกัน15-30นาทีคะ เช่น ทาครีมวิตามินซีแล้วทิ้งไว้ 15-30นาที แล้วถึงทาลองลาชคะ

เรียนสอบถามรายละเอียดของ "ครีมวิตามินซี" ที่ท่านสมาชิกกล่าวถึงคะ หากมีองค์ประกอบสูตร (ingredient list บนฉลาก) ทีมงานจะช่วยแนะนำได้ว่า จะมีปัญหาการเข้ากันได้หรือไม่คะ

2.เซรั่มลองลาช สามารถใช้ร่วมกับ/เวลาเดียวกับครีมที่มีเรติน่อลได้หรือไม่คะ

สามารถใช้ได้ตามปกติคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: รบกวนสอบถาม Encapsulated Salicylic Acid (BHA) สูตรล้างหน

โพสต์โดย thelittledraco » พฤหัสฯ. ม.ค. 18, 2018 2:41 pm

ในครีมวิตามินซี มีEDTAค่ะ เลยอยากรบกวนถามค่ะว่า
หากใช้ครีมที่มีDisodium EDTAบริเวณใบหน้า แต่เว้นรอบดวงตาไว้ หรือใช้อายครีมที่ไม่มีส่วนผสมจากDisodium EDTA จะสามารถใช้เซรั่มขนตาลองลาชในเวลาเดียวกันได้หรือไม่คะ และ จะทำให้ครีมหรือเซรั่มลองลาชเสียประสิทธิภาพหรือไม่คะ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ม.ค. 19, 2018 8:44 am

สวัสดีคะ

โดยปกติ ส่วนผสมสามารถดูดซึมเข้าสู่ผิวได้ในเวลาไม่นานคะ หากท่านสมาชิกทิ้งระยะห่างของการทาซัก 15นาที ก็เพียงพอแล้วคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง