ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเรื่อง ยีสต์ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเรื่อง ยีสต์ครับ

โพสต์โดย acabane_108 » อาทิตย์ ม.ค. 07, 2018 12:21 pm

รบกวนสอบถามเรื่องยีสต์ครับ

1. Yeast Resurface , Yeast Radiance™ และ Galactomyces Ferment Filtrate (Pitera) สามารถใช้ร่วมกันได้มั๊ยครับ

2. Willow Bark Extract (Natural Salicylic Acid) สามารถใช้ร่วมกับ Yeast Resurface หรือ Yeast Radiance™ หรือ Galactomyces Ferment Filtrate (Pitera) ได้มั๊ยครับ เพราะเห็นในคำอธิบายบอกว่ามีฤทธิ์ฆ่าเชื้อโรคและยีสต์ด้วย

ขอบคุณครับ
acabane_108

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่อง ยีสต์ครับ

โพสต์โดย staff » พุธ ม.ค. 10, 2018 7:55 pm

สวัสดีคะ

1. สามารถใช้ร่วมกันได้คะ

2. สามารถใช้ร่วมกันได้คะ ส่วนผสมต่างๆเหล่านี้ ไม่มี yeast ที่มีชีวิต หลงเหลือแล้วคะ มีเพียง ของเหลว ที่ได้จากทำลายผนังเซลล์ยีส [หรือเรียกว่า การ lysate] ซึ่งในกระบวนการ lysate นี้ จะทำให้ยีส ตายทันที ซึ่งจะได้ของเหลวภายในเซลล์ออกมา ของเหลวในเซลล์เหล่านี้ มีประโยชน์ในด้านต่างๆ ตามสายพันธ์ุของยีส แต่ละสายพันธุ์ คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอบถามเรื่อง ยีสต์ครับ

โพสต์โดย acabane_108 » พฤหัสฯ. ม.ค. 11, 2018 3:47 am

ขอบคุณครับ :D
acabane_108

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง