ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามบีกเกอร์ ความจุ3ลิตร

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามบีกเกอร์ ความจุ3ลิตร

โพสต์โดย ammez.info » พฤหัสฯ. ม.ค. 04, 2018 11:01 pm

รบกวนขอคำแนะนำจากทีมสต๊าฟเกี่ยวกับการขยายขนาดการผลิต
เนื่องจากเราผลิตครีมเป็นงานแฮนเมด เราต้องการขยายการผลิตจากBatchเล็กไปเป็นBatchใหญ่ขึ้น(ประมาณ2-3ลิตร)
เพื่อจัดจำหน่าย อยากทราบว่าเราจะหาซื้อบีกเกอร์ทรงสูงขนาดความจุประมาณ2-3ลิตรได้ที่ไหน จริงๆเป็นภาชนะแบบอะลูมิเนียมก็ได้ที่เป็นทรงสูงปากไม่กว้่างเกินไป รองรับกับหัวปั่น Dissolver/Disperse ขนาด12-15cmได้
หรือมีคำแนะนำอื่นๆก็ได้ครับ

อีกคำถามนึง กรณีผลิตครีมในปริมาณที่บอกใว้ข้างต้น(ประมาณ2-3ลิตร) ด้วยการใช้สว่านกับหัวปั่นDissolver/Disperse
อยากทราบว่าแรงปั่นเพียงพอที่จะทำให้เนื้อครีมประสานกันได้ไหม สเป๊คสว่าน BOSCH GSB16RE รอบสว่านอยู่ที่ 0 - 3250 รอบต่อนาที ตอนทำBatchเล็ก200กรัมมันประสารกันได้ แต่ไม่แน่ใจว่าถ้าเป็น2-3ลิตรกับหัวปั่นที่ใหญ่ขึ้นมันจะทำได้ไหม
ขอบคุณครับ
ammez.info

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามบีกเกอร์ ความจุ3ลิตร

โพสต์โดย ammez.info » พฤหัสฯ. ม.ค. 04, 2018 11:03 pm

ลืมบอก ประเภทครีมคือครีมทาผิวทั่วไปครับ
ammez.info

Re: สอบถามบีกเกอร์ ความจุ3ลิตร

โพสต์โดย ammez.info » พฤหัสฯ. ม.ค. 04, 2018 11:06 pm

บีกเกอร์ทรงสูงประมาณรูปตัวอย่างนี้
ไฟล์แนป
5000ml-Glass-Beaker-Low-Form-5-Litre-Lab-Chemistry-Glassware.jpg_640x640.jpg
5000ml-Glass-Beaker-Low-Form-5-Litre-Lab-Chemistry-Glassware.jpg_640x640.jpg (78.78 KiB) เปิดดู 1993 ครั้ง
ammez.info

โพสต์โดย staff » พุธ ม.ค. 10, 2018 7:30 pm

สวัสดีคะ

อยากทราบว่าเราจะหาซื้อบีกเกอร์ทรงสูงขนาดความจุประมาณ2-3ลิตรได้ที่ไหน

ศึกษาภัณฑ์ สาขาใดๆ , MySkinRecipes มีจำหน่าย บีกเกอร์ทรงสูง 2ลิตร คะ

กรณีผลิตครีมในปริมาณที่บอกใว้ข้างต้น(ประมาณ2-3ลิตร) ด้วยการใช้สว่านกับหัวปั่นDissolver/Disperse
อยากทราบว่าแรงปั่นเพียงพอที่จะทำให้เนื้อครีมประสานกันได้ไหม สเป๊คสว่าน BOSCH GSB16RE รอบสว่านอยู่ที่ 0 - 3250 รอบต่อนาที ตอนทำBatchเล็ก200กรัมมันประสารกันได้ แต่ไม่แน่ใจว่าถ้าเป็น2-3ลิตรกับหัวปั่นที่ใหญ่ขึ้นมันจะทำได้ไหม

รอบการปั่นที่สูงกว่า 1500รอบ โดยใช้หัว Dissolver/Disperse เพียงพอในการประสานครีมคะ

ปริมาณการปั่นที่ท่านสมาชิกแจ้งคือ 2-3ลิตร ตรงนี้ ขึ้นอยู่กับ กำลังของมอเตอร์ ซึ่งหากปั่นแล้วรอบยังได้สูงกว่า 1500รอบ ก็สามารถทำได้ ไม่มีปัญหาคะ

สิ่งเดียวที่ต้องระวัง ในการใช้สว่าน ต่อกับหัวปั่นที่บริษัทจำหน่าย คือ สว่าน ไม่ได้ออกแบบมาให้ปั่นเป็นระยะเวลานาน (ในบางที การปั่นอาจจะต้องต่อเนื่องถึง 15-30นาที) หากจำเป็นต้องใช้สว่านในการปั่น อาจจะต้องพักเป็นระยะเวลาสั้นๆ 30วินาที-1นาที แล้วปั่นต่อเรื่อยๆ คอยดูว่าสว่านไม่ร้อนจนเกินไปคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย ammez.info » พฤหัสฯ. ม.ค. 11, 2018 9:26 am

staff เขียน:สวัสดีคะ

อยากทราบว่าเราจะหาซื้อบีกเกอร์ทรงสูงขนาดความจุประมาณ2-3ลิตรได้ที่ไหน

ศึกษาภัณฑ์ สาขาใดๆ , MySkinRecipes มีจำหน่าย บีกเกอร์ทรงสูง 2ลิตร คะ

กรณีผลิตครีมในปริมาณที่บอกใว้ข้างต้น(ประมาณ2-3ลิตร) ด้วยการใช้สว่านกับหัวปั่นDissolver/Disperse

รอบการปั่นที่สูงกว่า 1500รอบ โดยใช้หัว Dissolver/Disperse เพียงพอในการประสานครีมคะ

ปริมาณการปั่นที่ท่านสมาชิกแจ้งคือ 2-3ลิตร ตรงนี้ ขึ้นอยู่กับ กำลังของมอเตอร์ ซึ่งหากปั่นแล้วรอบยังได้สูงกว่า 1500รอบ ก็สามารถทำได้ ไม่มีปัญหาคะ

สิ่งเดียวที่ต้องระวัง ในการใช้สว่าน ต่อกับหัวปั่นที่บริษัทจำหน่าย คือ สว่าน ไม่ได้ออกแบบมาให้ปั่นเป็นระยะเวลานาน (ในบางที การปั่นอาจจะต้องต่อเนื่องถึง 15-30นาที) หากจำเป็นต้องใช้สว่านในการปั่น อาจจะต้องพักเป็นระยะเวลาสั้นๆ 30วินาที-1นาที แล้วปั่นต่อเรื่อยๆ คอยดูว่าสว่านไม่ร้อนจนเกินไปคะ

รบกวนแนะนำขนาดหัวDissolver/Disperseที่เหมาสมให้ด้วยครับ
บีกเกอร์ขนาด 2ลิตร เหมาะกับหัวDissolverขนาดกี่เซ็น
บีกเกอร์ขนาด 3ลิตร เหมาะกับหัวDissolverขนาดกี่เซ็น
ขอบคุณครับ
ammez.info

โพสต์โดย staff » จันทร์ ม.ค. 15, 2018 5:34 pm

สวัสดีคะ

แนะนำ หัวปั่น Dissolver/Disperse ขนาด 8ซม. คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง