ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามขั้นตอนการปั่นส่วนผสมครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามขั้นตอนการปั่นส่วนผสมครับ

โพสต์โดย wisediq » พุธ ม.ค. 03, 2018 1:14 am

อย่างเช่นผมจะใส่ส่วนผสมลักษณะเป็นผงที่ละลายน้ำลงในน้ำ โดยมีส่วนผสม 5 อย่าง
ผมจะสามารถใส่ลงไปพร้อมกันแล้วปั่นทีเดียวเลยได้ไหมครับ
หรือว่าต้องใส่ทีละอย่างแล้วปั่นให้ละลายก่อนและทำแบบนี้ไปจนครบทุกส่วนผสมครับ
wisediq

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 5 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามขั้นตอนการปั่นส่วนผสมครับ

โพสต์โดย staff » จันทร์ ม.ค. 08, 2018 4:39 pm

สวัสดีคะ

ส่วนใหญ่ สามารถใส่ลงในน้ำ และปั่นหรือคนพร้อมกันได้เลยคะ

หากมีเครื่องปั่น ให้ใช้วิธี ในขณะที่กำลังปั่นของเหลวอยู่ ให้ค่อยๆเติมส่วนผสมแต่ละรายการลงไปคะ

หากคนด้วยมือ เพื่อความง่าย ก็สามารถเติมส่วนผสมทุกรายการลง และคนทีเดียวคะ

อย่างไรก็ตาม ส่วนผสมบางชนิด ควรจะแยกไว้ จากส่วนผสมอื่นๆ ตัวอย่างเช่น ส่วนผสมที่มีผลต่อความข้น-เหลว ของเนื้อสูตร ( เช่น Gel Maker ) คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง