ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนตรวจสอบสูตร night cream ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนตรวจสอบสูตร night cream ค่ะ

โพสต์โดย kidakan_intd » ศุกร์ ธ.ค. 29, 2017 8:27 pm

1. Rose Petal Water 35%
2. Rose Water (Rosa Damascena) 47%
3. Reshape Gel™ 5%
4. Panthenol (Vitamin B5) ExtraLite™ 3%
5. Double Hyaluron Liquid 5%
6. Full & Lift™ 5%

นำ Rose Petal Water ผสมกับ Rose Water (Rosa Damascena) จนเข้ากัน เสร็จแล้ว เติม Double Hyaluron Liquid อุ่นให้ได้ความร้อนประมาณ 40 องศา แล้วเติม Reshape Gel™ ลงไป คนต่อเนื่องจนเข้ากัน ปิดความร้อน เติม Panthenol (Vitamin B5) ExtraLite™ คนต่อเนื่องจนเข้ากัน ทิ้งไว้ให้เย็น สุดท้ายเติม Full & Lift™ คนต่อเนื่องจนเข้ากัน

- ไม่แน่ใจเรื่องลำดับการรวมส่วนผสมทั้งหมดเข้าด้วยกันค่ะ
ด้วยข้อจำกัดของ Panthenol (Vitamin B5) ExtraLite™ ที่ทนความร้อนได้ในระยะสั้น แต่ต้องละลายในน้ำ
รบกวนด้วยนะคะ
kidakan_intd

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนตรวจสอบสูตร night cream ค่ะ

โพสต์โดย beautyxguide » เสาร์ ธ.ค. 30, 2017 12:16 pm

1. Rose Petal Water 35%
2. Rose Water (Rosa Damascena) 47%
3. Reshape Gel™ 5%
4. Panthenol (Vitamin B5) ExtraLite™ 3%
5. Double Hyaluron Liquid 5%
6. Full & Lift™ 5%

นำ Rose Petal Water ผสมกับ Rose Water (Rosa Damascena) จนเข้ากัน เสร็จแล้ว เติม Double Hyaluron Liquid อุ่นให้ได้ความร้อนประมาณ 40 องศา แล้วเติม Reshape Gel™ ลงไป คนต่อเนื่องจนเข้ากัน ปิดความร้อน เติม Panthenol (Vitamin B5) ExtraLite™ คนต่อเนื่องจนเข้ากัน ทิ้งไว้ให้เย็น สุดท้ายเติม Full & Lift™ คนต่อเนื่องจนเข้ากัน

ขั้นตอนสามารถผสมได้ครับ

แนะนำเพิ่มเติม : เนื่องจากป้องกันความผิดพลาดจากการใช้ความร้อนเกิน40องศา อาจจะปรับเปลี่ยนขั้นตอนโดยการ ผสม1+2+5นำไปอุ่นที่40องศา ปิดความร้อน แล้วเติมReshape Gelหลังจากปิดความร้อนแล้วก็ได้ครับ

- ไม่แน่ใจเรื่องลำดับการรวมส่วนผสมทั้งหมดเข้าด้วยกันค่ะ
ด้วยข้อจำกัดของ Panthenol (Vitamin B5) ExtraLite™ ที่ทนความร้อนได้ในระยะสั้น แต่ต้องละลายในน้ำ
รบกวนด้วยนะคะ

เนื่องจากสูตรมีการใช้ความร้อนเล็กน้อยไม่เกิน40องศาและใช้เวลาที่ไม่นาน จึงไม่มีปัญหาครับ

หากข้อมูลมีประโยชน์กรุณาคลิ๊กกดไลค์แทนคำขอบคุณด้วยครับ
ขอบคุณครับ :D
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: kidakan_intd
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
beautyxguide

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 99 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง