ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเรื่อง Alpha Arbutin ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเรื่อง Alpha Arbutin ครับ

โพสต์โดย acabane_108 » พุธ ธ.ค. 27, 2017 3:23 am

รบกวนสอบถามหน่อยครับ

Alpha Arbutin (Switzerland) และ Alpha Arbutin (China) มีประสิทธิภาพและมาตรฐานเท่ากันหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ
acabane_108

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่อง Alpha Arbutin ครับ

โพสต์โดย acabane_108 » ศุกร์ ธ.ค. 29, 2017 1:32 am

สอบถามเพิ่มเติมครับ แล้ว Alpha Arbutin กับ MSH White Absorb™ สามารถใช้ร่วมกันได้มั๊ยครับหรือต้องเลือกใช้อย่างใดอย่างหนึ่ง ถ้าเทียบกันแล้วตัวไหนมีประสิทธิภาพมากกว่ากันครับ

ขอบุคณครับ
acabane_108

Re: สอบถามเรื่อง Alpha Arbutin ครับ

โพสต์โดย staff » จันทร์ ม.ค. 01, 2018 11:11 pm

สวัสดีคะ

Alpha Arbutin (Switzerland) และ Alpha Arbutin (China) มีประสิทธิภาพและมาตรฐานเท่ากันหรือไม่ครับ

ทางผู้ผลิต Switzerland เคลมว่า ผลิตภัณฑ์ของ Switzerland มีคุณภาพสูงกว่าคะ

ทางผู้ผลิต China เคลมว่า ผลิตภัณฑ์ของตนเอง มีมาตรฐาน เทียบเท่ากับของ Switzerland คะ

สอบถามเพิ่มเติมครับ แล้ว Alpha Arbutin กับ MSH White Absorb™ สามารถใช้ร่วมกันได้มั๊ยครับหรือต้องเลือกใช้อย่างใดอย่างหนึ่ง ถ้าเทียบกันแล้วตัวไหนมีประสิทธิภาพมากกว่ากันครับ

สามารถใช้ร่วมกันได้คะ การทำงาน เนื่องจากมีกลไกที่แตกต่างกัน จึงไม่สามารถเทียบกันได้ว่าสารใดจะมีประสิทธิภาพมากกว่ากันคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย acabane_108 » พฤหัสฯ. ม.ค. 04, 2018 3:05 am

ขอบคุณครับ
acabane_108

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง