ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

น้ำมะขามเปียก นำมาใส่สารกันเสีย

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

น้ำมะขามเปียก นำมาใส่สารกันเสีย

โพสต์โดย himyangel » อังคาร ธ.ค. 26, 2017 4:05 pm

ส่วนผสมเรามีน้ำมะขามเปียกอะค่ะ เซรั่มบำรุงผมค่ะ อยากทราบว่า ใส่สารกันเสียชนิดไหนดีคะ
ถ้าเป็นตัว NaturePreserve™ (Gluconolactone) หรือ Thyme Care™ (สารกันเสียธรรมชาติ)
เลือกได้ทั้ง 2 แบบใช่ไหมคะ ?
himyangel

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: น้ำมะขามเปียก นำมาใส่สารกันเสีย

โพสต์โดย staff » จันทร์ ม.ค. 01, 2018 9:57 pm

สวัสดีคะ

ไม่สามารถทำได้คะ ยกเว้นท่านสมาชิกมีกระบวนการฆ่าเชื้อน้ำมะขามเปียกที่มีประสิทธิภาพ ตัวอย่างเช่นการใช้ความร้อนสูงมาก (autoclave/sterilize) หรือ การผ่านการฉายแสงแกมม่าฆ่าเชื้อ หรือ ฯลฯ ที่สามารถทำให้แน่ใจได้ว่าสามารถฆ่าเชื้อโรคได้อย่างสมบูรณ์คะ

หากฆ่าเชื้อได้สมบูรณ์แล้ว การใช้ NaturePreserve™ ที่ 1.25-2.0% เพียงพอในการควบคุมเชื้อคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง