ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ช่วยตรวจส่วนผสมและวิธีผสมครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ช่วยตรวจส่วนผสมและวิธีผสมครับ

โพสต์โดย vgt2189 » อังคาร ธ.ค. 19, 2017 2:10 pm

Pep®-Coll
Acetyl Hexapeptide-8 (Argireline)
REGU®-AGE
Slim-Coffee™
Reservoir-Tech
Safe-B3™ (Vitamin B3, Niacinamide)
Phospholipid
DMAE
Double Hyaluron Liquid

Aloe Vera Gel (Heavy) - 90 กรัม
ผสมทุกอย่างยกเว้น Aloe Vera Gel (Heavy)ด้วยกันโดยนำไปปั่นในเครื่องปั่น 1 นาทีแล้วเทลงในAloe Vera Gel (Heavy)เขย่าให้เข้ากัน
อายุ 50 เป็นคนผิวมันใช้เป็นสูตรanti-aging
ส่วนผสมและวิธีมีอะไรต้องแก้ไขไหมครับ
ขอบคุณครับ
vgt2189

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ช่วยตรวจส่วนผสมและวิธีผสมครับ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ธ.ค. 21, 2017 9:06 pm

สวัสดีคะ

เรียนสอบถาม ท่านสมาชิกใช้เครื่องปั่นแบบไหนคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: ช่วยตรวจส่วนผสมและวิธีผสมครับ

โพสต์โดย vgt2189 » ศุกร์ ธ.ค. 22, 2017 8:40 pm

เครื่องปั่นน้ำผลไม้แบบทั่วไปครับ
vgt2189

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ธ.ค. 24, 2017 11:52 am

สวัสดีคะ

Slim-Coffee และ DMAE ไม่สามารถผสมเข้ากับ Aloe Vera Gel ได้ เนื่องจาก มีลักษณะเป็น electrolyte ซึ่งจะทำให้เนื้อเจล อ่อนตัว-เหลวกลายเป็นน้ำ คะ

Phospholipid ไม่สามารถใช้ในสูตรได้ หากไม่มีน้ำมันในสูตรคะ

ส่วนผสมอื่นๆ สามารถผสมเข้ากับเนื้อเจลได้โดยตรง โดยเติมลงในเนื้อเจลและปั่นให้เข้ากันได้เลยคะ
staff

โพสต์โดย vgt2189 » จันทร์ ธ.ค. 25, 2017 12:22 pm

Slim-Coffee และ DMAE ไม่สามารถผสมเข้ากับ Aloe Vera Gel ได้ เนื่องจาก มีลักษณะเป็น electrolyte ซึ่งจะทำให้เนื้อเจล อ่อนตัว-เหลวกลายเป็นน้ำ คะ
"นอกจากทำให้เนื้อเจลอ่อนตัวแล้วมีผลต่อประสิทธิภาพของส่วนผสมไหมครับ"

Phospholipid ไม่สามารถใช้ในสูตรได้ หากไม่มีน้ำมันในสูตรคะ

"ผมอ่านในคำแนะนำบอกว่า สามารถกระจายตัวในน้ำ และในน้ำมัน ผมลองผสมแล้วก็ละลายหมดครับ"
vgt2189

โพสต์โดย staff » อังคาร ธ.ค. 26, 2017 2:06 pm

สวัสดีคะ

"นอกจากทำให้เนื้อเจลอ่อนตัวแล้วมีผลต่อประสิทธิภาพของส่วนผสมไหมครับ"

หากสูตรเกิดการแยกชั้น ก็ส่งผลต่อประสิทธิภาพและการใช้งานได้คะ แต่หากสูตรมีเพียงส่วนของน้ำ ไม่มีส่วนของน้ำมัน ซึ่งก็จะไม่เกิดการแยกชั้น แต่เพียงเกิดการเหลวตัว ไม่มีผลใดๆต่อประสิทธิภาพคะ

"ผมอ่านในคำแนะนำบอกว่า สามารถกระจายตัวในน้ำ และในน้ำมัน ผมลองผสมแล้วก็ละลายหมดครับ"

หากท่านสมาชิกทำการผสมและไม่พบว่าเกิดปัญหาใดๆก็สามารถดำเนินการตามนั้นได้เลยคะ
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง