ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนดูสูตรสเปรย์ค่ะ ผิวมัน อายุ 35 up อักเสบง่าย มีสิว

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนดูสูตรสเปรย์ค่ะ ผิวมัน อายุ 35 up อักเสบง่าย มีสิว

โพสต์โดย palita.pik » เสาร์ ธ.ค. 16, 2017 7:57 am

สวัสดีค่ะ
รบกวนดูสูตรและแนะนำด้วยนะคะ อยากได้เป็นสเปรย์ค่ะ
ผิวมัน อายุ 35 up อักเสบง่าย มีสิวนิดหน่อย หน้าคล้ำมีฝ้านิดนึงค่ะ

Rosa Hybrid Cell Extract (HybridCell™) 2%
Grape Seed Extract (Proanthocyanidins) 1%
Active Resveratrol™ 5%
Rose Water (Rosa Damascena) 45%
Rose Petal Water  44%
water lock 1%
Ethoxydiglycol 2%

ขอบคุณค่ะ
palita.pik

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนดูสูตรสเปรย์ค่ะ

โพสต์โดย palita.pik » เสาร์ ธ.ค. 16, 2017 7:59 am

palita.pik เขียน:สวัสดีค่ะ
รบกวนดูสูตรและแนะนำด้วยนะคะ อยากได้เป็นสเปรย์ค่ะ
ผิวมัน อายุ 35 up อักเสบง่าย มีสิวนิดหน่อย หน้าคล้ำมีฝ้านิดนึงค่ะ

Rosa Hybrid Cell Extract (HybridCell™) 2%
Grape Seed Extract (Proanthocyanidins) 1%
Rose Water (Rosa Damascena) 45%
Rose Petal Water  44%
water lock 1%

ขอบคุณค่ะ
palita.pik

โพสต์โดย beautyxguide » เสาร์ ธ.ค. 16, 2017 11:27 am

ในสูตรยังไม่มีสารที่ช่วยควบคุมความมันลดการเกิดสิว กรุณากดเลือกหมวด ACNE/AHA ในหน้าเว็ปครับ

หากข้อมูลมีประโยชน์กรุณาคลิ๊กกดไลค์แทนคำขอบคุณด้วยครับ
ขอบคุณครับ :D
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staffpalita.pik
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
beautyxguide

ได้รับคำขอบคุณ: 99 ครั้ง

โพสต์โดย palita.pik » จันทร์ ธ.ค. 18, 2017 7:55 am

ขอบคุณค่ะ
palita.pik

Re: รบกวนดูสูตรสเปรย์ค่ะ ผิวมัน อายุ 35 up อักเสบง่าย มีสิว

โพสต์โดย staff » พุธ ธ.ค. 20, 2017 1:39 am

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนแนะนำเพิ่มเติมนะคะ

- จากข้อมูลที่ท่านสมาชิกแจ้งว่า ผิวมัน ท่านสมาชิกจะต้องพิจารณาว่า จำเป็นหรือไม่ ในการใช้ water lock คะ เนื่องจากผิวอาจจะมีความชุ่มชื้นเพียงพอแล้ว (ยกเว้น ผิวมันแต่ขาดน้ำ/ขาดความชุ่มชื้น)

- Grape Seed Extract (Proanthocyanidins) มีสีที่เข้ม และจะทำให้สเปรย์มีสีเข้ม ไม่เหมาะกับการใช้ระหว่างวัน ทีมงานเรียนแนะนำให้ตัดออกจากสูตร ยกเว้น สเปรย์นี้ใช้ก่อนนอนคะ

- ยังไม่มีส่วนผสมลดความมันผิว ตามที่คุณ beautyxguide แนะนำคะ เรียนแนะนำพิจารณาเติม Safe-B3 5%, Zinc PCA 1%, L-Carnitine 1-3% เพื่อช่วยปรับสมดุลความมันผิวคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: รบกวนดูสูตรสเปรย์ค่ะ ผิวมัน อายุ 35 up อักเสบง่าย มีสิว

โพสต์โดย palita.pik » พุธ ธ.ค. 27, 2017 12:52 pm

ขอบคุณค่ะ ปรับสูตรตามนี้นะคะ

Rose Water (Rosa Damascena) 44%
Rose Petal Water 40%
Safe-B3 5%
Zinc PCA 1%,
L-Carnitine 1%

รบกวนถามอีกนิดค่ะ ถ้าต้องการให้น้ำมีสีชมพูนิดๆควรเติมอะไรดีค่ะ แต่เวลาสเปรย์ ไม่ให้สีติดค่ะ
ขอบคุณค่ะ
palita.pik

โพสต์โดย staff » จันทร์ ม.ค. 01, 2018 10:46 pm

สวัสดีคะ

ใช้ สีละลายน้ำ คะ โดยหากใช้ในอัตราต่ำ เพียงเพื่อให้เกิดสีอ่อนๆ จะไม่ติดสีบนผิวคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง