ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Soy Extract (Isoflavones / Genistein) ขอรายละเอียกผลิตภัณฑ์

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Soy Extract (Isoflavones / Genistein) ขอรายละเอียกผลิตภัณฑ์

โพสต์โดย oneworking » ศุกร์ ธ.ค. 15, 2017 9:34 pm

1) Soy Extract ตัวนี้ เป็นชนิด non-denatured หรือไม่ครับ

2) Laurocapram มีผลเปรียบเทียบประสิทธิภาพกับสารนำพา
ชนิดที่ละลายเฉพาะในน้ำอื่นๆ เช่น 1-2,hexanadiol ร่วมกับ
PE1-Aqua หรือไม่ครับ ถ้ามี ระหว่าง Laurocapram กับ
1-2,Hexanediol + PE1-Aqua อันไหนมีประสิทธิภาพการ
นำพาในการนำสารลงสู่ชั้นผิวได้ลึกกว่ากัน โดยในที่นี้ไม่
คำนึงถึงว่าเป็น w/o หรือ w/w

ขอบคุณครับ
oneworking

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Soy Extract (Isoflavones / Genistein) ขอรายละเอียกผลิตภั

โพสต์โดย staff » พุธ ธ.ค. 20, 2017 12:45 am

สวัสดีคะ

1) Soy Extract ตัวนี้ เป็นชนิด non-denatured หรือไม่ครับ

เป็น denatured คะ

2) Laurocapram มีผลเปรียบเทียบประสิทธิภาพกับสารนำพา
ชนิดที่ละลายเฉพาะในน้ำอื่นๆ เช่น 1-2,hexanadiol ร่วมกับ
PE1-Aqua หรือไม่ครับ ถ้ามี ระหว่าง Laurocapram กับ
1-2,Hexanediol + PE1-Aqua อันไหนมีประสิทธิภาพการ
นำพาในการนำสารลงสู่ชั้นผิวได้ลึกกว่ากัน โดยในที่นี้ไม่
คำนึงถึงว่าเป็น w/o หรือ w/w

1. ไม่มีผลการทดลองเปรียบเทียบคะ ขออภัยอย่างสูงคะ

2. ประสิทธิภาพการนำพา สารแต่ละชนิด แตกต่างกันไป ตามลักษณะของสารนั้นๆคะ ซึ่งในปัจจุบันมนุษย์เองยังไม่สามารถเข้าใจจนสามารถสร้าง model ใดๆ ขึ้นมาช่วย predict ได้ ว่า การนำพาสารชนิดหนึ่ง ควรจะใช้ตัวนำพาใด จะให้ผลดีที่สุด เนื่องจากยังขาดความเข้าใจถึงกระบวนการทำงานของการนำพาเหล่านี้อย่างสมบูรณ์คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง