ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนแกะสูตรเจลทาหน้าใสค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนแกะสูตรเจลทาหน้าใสค่ะ

โพสต์โดย rmtyl2 » จันทร์ ธ.ค. 11, 2017 12:27 pm

ส่วนประกอบ
AQUA , Niacinamide , Propanediol , Propylene Glycol , Tranexamic Acid , glycerin , Phenoxyethanol, Carbomer,Triethanolamine,aloe barbadensis leaf juice POWDER, chlorphenesin, Allantoin, Benzophenone-4, Dipotassium Glycyrrhizate, DI-SODIUM EDTA, Tetrahydrodiferuloylmethane, Sodium Hyaluronate, COLLAGEN, ALBU-MEN, CAPRYLYL 2-GLYCERYL ASCORBATE, Cucumis Sativus Fruit Extract , HYPOXIS AUrea ROOT EXTRACT, MICROCRYSTALLINE CELLULOSE, ASTAXANTHIN, Hydroxypropyl Methylcellulose, STARCH ACETATE, Tocopherol, SILICON DIOXIDE

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะ :P :P
rmtyl2

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนแกะสูตรเจลทาหน้าใสค่ะ

โพสต์โดย beautyxguide » จันทร์ ธ.ค. 11, 2017 5:11 pm

สารactiveที่สำคัญมีดังนี้ครับ
Vitamin B3(Niacinamide)
Tranexamic Acid
Aloe Vera Extract
Allantoin
Dipotassium Glycyrrhizate
Tetrahydrodiferuloylmethane
Hyaluronic Acid
Cucumber Extract
Tocopherol
ที่เหลือเป็นพวกสารสร้างเนื้อ(thickener),สารกันเสีย,สารปรับfeelingและสารที่ไม่มีขายในเว็ปครับ

ปล.อัตราการใช้สามารถดูได้ที่หน้าเว็ปครับ ควรปรับส่วนผสมและอัตราการใช้ตามปัญหาผิวและความต้องการของผู้ใช้ครับ

หากข้อมูลมีประโยชน์กรุณาคลิ๊กกดไลค์แทนคำขอบคุณด้วยครับ
ขอบคุณครับ :D
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staffrmtyl2
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
beautyxguide

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 99 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง