ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สงสัยเรื่อง Sym-White™

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สงสัยเรื่อง Sym-White™

โพสต์โดย patchara108 » ศุกร์ ธ.ค. 08, 2017 8:45 pm

ทราบมาว่า Sym-White™ มีประสิทธิภาพที่ใกล้เคียง Activated Resorcinol แต่มีอัตราการระคายเคืองที่น้อยกว่า
นั่นก็หมายความว่า Sym-White™ มีความปลอดภัยกับร่างกายมากกว่าหากใช้ไปในระยะยาวใช่ไหมครับ
แล้วสารสองอย่างนี้มีโครงสร้างที่คล้ายๆกันใช่ไหมครับ จึงได้ห้ามผสมกับ Copper Peptide เหมือนกัน
patchara108

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สงสัยเรื่อง Sym-White™

โพสต์โดย beautyxguide » จันทร์ ธ.ค. 11, 2017 5:30 pm

ทราบมาว่า Sym-White™ มีประสิทธิภาพที่ใกล้เคียง Activated Resorcinol แต่มีอัตราการระคายเคืองที่น้อยกว่า
นั่นก็หมายความว่า Sym-White™ มีความปลอดภัยกับร่างกายมากกว่าหากใช้ไปในระยะยาวใช่ไหมครับ

ใช่ครับ เนื่องจาก Sym-White™อ่อนโยนกว่าActivated Resorcinol จึงลดโอกาสที่ผิวจะเกิดการแพ้หรือระคายเคืองครับ

แล้วสารสองอย่างนี้มีโครงสร้างที่คล้ายๆกันใช่ไหมครับ จึงได้ห้ามผสมกับ Copper Peptide เหมือนกัน

สาร2อย่างนี้มีโครงสร้างที่คล้ายคลึงกัน หลักการทำงานที่เหมือนกันครับ

หากข้อมูลมีประโยชน์กรุณาคลิ๊กกดไลค์แทนคำขอบคุณด้วยครับ
ขอบคุณครับ :D
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: rmtyl2patchara108staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
beautyxguide

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 99 ครั้ง

Re: สงสัยเรื่อง Sym-White™

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ธ.ค. 14, 2017 2:38 am

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนให้ข้อมูลเพิ่มเติมนะคะ

ความปลอดภัย หากหมายถึง การระคายเคือง ใช่คะ Sym-White มีระดับการระคายเคืองที่ต่ำกว่าคะ

แต่หากความปลอดภัยที่ท่านสมาชิกกล่าวถึง หมายถึง อันตรายใดๆต่อผิวหรือร่างกาย ไม่มีคะ ส่วนผสมเหล่านี้ผ่านการอนุมัติจาก อ.ย. ทั่วโลก สามารถใช้ในเครื่องสำอางในอัตราที่กำหนด ไม่มีอันตรายต่อผิวหรือร่างกายคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง