ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถาม Cleansing Water ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถาม Cleansing Water ครับ

โพสต์โดย arlak.ph » จันทร์ พ.ย. 27, 2017 12:20 pm

สวัสดีครับ

สอบถามเรื่อง Cleansing Water ที่ใช้ส่วนผสมเป็น Makeup wash ตามสูตรที่ทางเวปแนะนำ

ถ้าอยากเพิ่ม Essential Oil เข้าไปในสูตรประมาณ 0.1% ไม่ทราบว่าควรจะใช้สารตัวใดเป็นตัวเชื่อมระหว่างน้ำและน้ำมันครับ

ขอบคุณครับ
arlak.ph

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถาม Cleansing Water ครับ

โพสต์โดย staff » อังคาร พ.ย. 28, 2017 4:32 pm

สวัสดีคะ

หากใช้ Essential Oil เพียงเล็กน้อยระดับ 0.1% สามารถใช้ make-up wash ช่วยประสานให้ได้เลยคะ ไม่ต้องมีองค์ประกอบอื่นเพิ่มคะ ให้เติม Essential Oil ผสมเข้ากับ MakeUp-Wash ก่อนคะ แล้วจึงนำไปเติมลงในน้ำคะ

หากต้องการใช้ Essential Oil (หรือน้ำหอมใดๆ) ในปริมาณสูง ให้ใช้ Flora Solve Clear ช่วยคะ โดยผสมน้ำหอม/Essential Oil เข้ากับ Flora Solve Clear แล้วจึงเติมลงในน้ำคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง