ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเรื่องน้ำมันบำรุงผิวกายค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเรื่องน้ำมันบำรุงผิวกายค่ะ

โพสต์โดย phimpimchanok » ศุกร์ พ.ย. 24, 2017 11:13 pm

อยากทราบว่าน้ำมันตัวไหนซึมลงผิวเร็วและไม่ทิ้งความมันไว้บนผิวได้ดีที่สุดค่ะเน้นในเรื่องของผิวขาวและลดจุดด่างดำค่ะ (ทาตัว) ps.นอกเหนือจากตัวที่เขียนมามีตัวไหนแนะนำมั้ยค่ะ
Grape Seed Oil (Refined)
Sweet Almond Oil (Refined)
Olive Oil (Extra Virgin)
Avocado Oil (Refined)
Fractionated Coconut Oil (ต่างจากน้ำมันมะพร้าวสะกัดเย็นไหมค่ะ)
phimpimchanok

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่องน้ำมันบำรุงผิวกายค่ะ

โพสต์โดย staff » อังคาร พ.ย. 28, 2017 2:55 pm

สวัสดีคะ

หากต้องการเลือกน้ำมันเนื้อบางเบา ทีมงานแนะนำ Grape Seed Oil หรือ Fractionated Coconut Oil คะ

Fractionated Coconut Oil เป็นการนำ Coconut Oil สกัดเย็นทั่วไป ไปผ่านกระบวนการ Fraction รายละเอียดเพิ่มเติมสามารถตรวจสอบได้จากข้อมูลผลิตภัณฑ์บนหน้าเวปคะ

น้ำมันธรรมชาติเหล่านี้ ไม่สามารถหวังผลใดๆในการลดจุดด่างดำได้คะ หากต้องการลดจุดด่างดำ จะเป็นต้องมีการใช้สาร active กลุ่ม whitening คะ นอกจากนี้ หากเป็นจุดด่างดำเฉพาะจุด อาจจะพิจารณาผสมสูตรลักษณะ spot corrector ใช้แต้มเฉพาะบริเวณที่มีปัญหาจุดด่างดำคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง