ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนแกะสูตร Niacinamide 10% + Zinc 1% ได้มั้ยครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนแกะสูตร Niacinamide 10% + Zinc 1% ได้มั้ยครับ

โพสต์โดย kim-ae » พุธ พ.ย. 15, 2017 7:45 am

รบกวนแกะสูตร Niacinamide 10% + Zinc 1% ได้มั้ยครับ อยากผสมตัวนี้ใช้เอง

Aqua (Water)
Niacinamide
pentylene glycol
Zinc PCA
Tamarindus Indica Seed Gum
Xanthan Gum
Isoceteth-20
Ethoxydiglycol
Phenoxyethanol
chlorphenesin.
kim-ae

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนแกะสูตร Niacinamide 10% + Zinc 1% ได้มั้ยครับ

โพสต์โดย staff » จันทร์ พ.ย. 20, 2017 4:28 pm

สวัสดีคะ

ท่านสมาชิกสามารถคลิ๊กดูรายละเอียดของส่วนผสมแต่ละรายการ ได้จากชื่อส่วนผสมที่ท่านสมาชิก post เลยคะ

โดยส่วนผสมที่ไม่มี link 3 รายการนี้

Aqua (Water) คือน้ำกลั่น คะ
Tamarindus Indica Seed Gum ทางบริษัทไม่มีจำหน่ายส่วนผสมนี้คะ โดยส่วนผสมนี้ทำหน้าที่ให้ความชุ่มชื้นผิว ท่านสมาชิกสามารถพิจารณาเติมส่วนผสม moisturizer ชนิดอื่นๆแทนได้คะ
Isoceteth-20 ทำหน้าที่ประสานสูตร สามารถตัดออกได้ เนื่องจากสูตรควรจะสามารถเข้ากันได้แล้วคะ

สำหรับส่วนผสม active สำคัญในสูตรคือ

Niacinamide ท่านสมาชิกสามารถใช้ในอัตราตามที่เจ้าของแบรนด์แจ้งไว้เลยคะ 10%
Zinc PCA ท่านสมาชิกสามารถใช้ในอัตราตามที่เจ้าของแบรนด์แจ้งไว้เลยคะ 1%
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง