ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ว่าด้วยสูตรเจลแต้มสิว สำหรับสิวไม่มีหัว

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ว่าด้วยสูตรเจลแต้มสิว สำหรับสิวไม่มีหัว

โพสต์โดย khunfang92 » เสาร์ พ.ย. 11, 2017 12:12 am

ตอนนี้เป็นสิวแบบไม่มีหัวค่ะ จับแล้วเหมือนมีไตๆใต้ผิว(บริเวณคาง)
มันเป็นๆหายๆมาสักพักแล้วค่ะ แต่ไม่หายขาดสักที
ตอนนี้ทาแต่เจลว่านหางจระเข้ ก็ไม่มีไรเกิดขึ้น

อยากทราบว่าถ้าจะทำเจลAHA หรือBHAทา มันจะดีขึ้นไหมคะ?
หรือมีสูตรเจลแบบไหนทาแล้วเห็นผลกับสิวไม่มีหัว ช่วยแนะนำทีค่ะ

ขอบคุณค่ะ
khunfang92

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ว่าด้วยสูตรเจลแต้มสิว สำหรับสิวไม่มีหัว

โพสต์โดย staff » พุธ พ.ย. 15, 2017 2:42 pm

สวัสดีคะ

เจลว่านหางจระเข้ ไม่ได้ช่วยรักษาสิวได้คะ

BHA สามารถออกฤทธิ์ได้ทั้ง สิวที่อยู่ใต้ผิว และสิวที่มีหัวเปิดแล้วคะ

เรียนแนะนำทดลองใช้ Encapsulated Salicylic Acid (Powder, Timed-Release) 4% คะ

ตัวอย่างสูตรสามารถตรวจสอบได้จากรายละเอียดผลิตภัณฑ์บนหน้าเวปคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง