ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนขอคำปรึกษาเรื่องการใช้ Oil กับผิวหน้าและผิวกายค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนขอคำปรึกษาเรื่องการใช้ Oil กับผิวหน้าและผิวกายค่ะ

โพสต์โดย chofaungfa » ศุกร์ พ.ย. 10, 2017 2:12 pm

เดิมเราใช้ Bio oil ทาผิวหน้าและผิวกาย (ทันทีหลังอาบน้ำ ก่อนนอนเท่านั้น) ซึ่งก็เห็นผลเรื่องความชุ่มชื้นดีค่ะ โดยเฉพาะช่วงอากาศเย็น คือผิวไม่แห้งเลย เมื่อเริ่มติดใจ oil เลยได้ค้นหาข้อมูลเพิ่มเติมว่ามี oil ชนิดไหนที่สามารถใช้กับผิวหน้าและผิวกายได้ จนได้พบข้อมูลของ Grape Seed Oil (Refined) ในเว็บไซด์นี้ จึงอยากขอคำปรึกษาข้อมูลเพิ่มเติมค่ะ

1. Grape Seed Oil (Refined) สามารถใช้กับผิวได้โดยตรงมั้ยคะ จำเป็นต้องผสมสกินแคร์อย่างอื่นมั้ยคะ
1.1 หากจำเป็นต้องผสม มีผลิตภัณฑ์ประเภทไหนบ้างที่"ไม่สามารถผสมได้"
1.2 หากไม่จำเป็นต้องผสม สามารถหยดใช้ทาตอนผิวเปียกได้เลย มีข้อควรระวังอะไรมั้ยคะ

2. Grape Seed Oil (Refined) เมื่อเปิดใช้แล้วควรเก็บที่อุณหภูมิเท่าไหร่คะ

3. Grape Seed Oil (Refined) เมื่อเปิดใช้แล้วสามารถเก็บไว้ได้นานเท่าไหร่คะ

4. มี Oil ประเภทไหนที่สามารถใช้กับผิวหน้าและผิวกายได้โดยตรง โดยไม่จำเป็นต้องผสมสกินแคร์มั้ยคะ

5. มีข้อควรระวังอะไรในการใช้ Grape Seed Oil (Refined) มั้ยคะ เช่น ห้ามใช้ในสตรีมีภรรค์ หรือ ห้ามใช้ติดต่อกันเป็นเวลานานเท่าไหร่

ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
chofaungfa

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนขอคำปรึกษาเรื่องการใช้ Oil กับผิวหน้าและผิวกายค่ะ

โพสต์โดย kanyarach » จันทร์ พ.ย. 13, 2017 10:16 am

Grape Seed Oil (Refined) ใช้ได้โดยตรงค่ะ ควรเก็บไว้ในตู้เย็น ดูเว็บเว็บบอกหลังจาก 6 เดือนที่เปิดใช้ค่ะ oil ที่ใช้กับผิวโดยตรง มีหลายตัว โจโจบา อาร์แกน โรสฮิป
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: siiziiemestaff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
kanyarach

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 8 ครั้ง

Re: รบกวนขอคำปรึกษาเรื่องการใช้ Oil กับผิวหน้าและผิวกายค่ะ

โพสต์โดย staff » พุธ พ.ย. 15, 2017 4:41 pm

สวัสดีคะ

ขอบคุณคุณ kanyarach คะ

ทีมงานให้ข้อมูลเพิ่มเติมนะคะ

5. มีข้อควรระวังอะไรในการใช้ Grape Seed Oil (Refined) มั้ยคะ เช่น ห้ามใช้ในสตรีมีภรรค์ หรือ ห้ามใช้ติดต่อกันเป็นเวลานานเท่าไหร่

สามารถใช้ได้ตามปกติ กับสตรีตั้งครรภ์ ไม่มีระยะเวลาการใช้ที่จำกัดคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง