ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

grade ของ natural oil

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

grade ของ natural oil

โพสต์โดย farida4me » จันทร์ พ.ย. 06, 2017 10:27 am

สวัสดีค่ะ
รบกวนถามเรื่องoilที่ทางร้านขายหน่อยค่ะ
ตัวflaxseed, sufflower, black seed และ chia seed เป็นเกรด cosmetic หรือ food grade คะ
ถ้าในกรณีที่ซื้อมาผสมเป็น body oilแล้วเหลือไม่อยากเก็บไว้ เราเอามาทานได้หรือไม่
ขอบคุณค่ะ :)
farida4me

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: grade ของ natural oil

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. พ.ย. 09, 2017 3:10 am

สวัสดีคะ

สินค้าทั้งหมดที่บริษัทจำหน่ายเป็นเกรดเครื่องสำอาง ไม่สามารถใช้รับประทานได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง