ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนช่วยดูสูตรหน่อยค่ะ ครีมหน้าเนียน ใส สำหรับผิวธรรมดา

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนช่วยดูสูตรหน่อยค่ะ ครีมหน้าเนียน ใส สำหรับผิวธรรมดา

โพสต์โดย thamon_an » พุธ พ.ย. 01, 2017 1:10 pm

สูตรครีมหน้าเนียน ใส สำหรับผิวธรรมดา(ขาดการบำรุง)
water
Repair Activator 10%
Ectoine 1.6%
Lemon Peel Bioferment 2%
Yeast Radiance™ 2%
Rosa Hybrid Cell Extract 2%
Coenzyme Q10 Extra 1%
Raspberry (Seed) Oil (Virgin) 10%
Plankton GP4G™ 1%
Phytosphingosine SA 0.2%
Satin Cream Maker™ 2%
Phospholipid 2%
Phenoxyethanol SA (Optiphen Plus) 1%
Disodium EDTA 0.2%
ควรเพิ่มหรือลดตัวไหนบ้างค่ะ และ ส่วนผสมทุกตัวเข้ากันได้ไหมค่ะ
thamon_an

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนช่วยดูสูตรหน่อยค่ะ ครีมหน้าเนียน ใส สำหรับผิวธรรมดา

โพสต์โดย staff » ศุกร์ พ.ย. 03, 2017 9:07 pm

สวัสดีคะ

ผิวธรรมดา หมายถึงระดับความชุ่มชื้น ใช่ไหมคะ ผิวไม่ได้แห้ง และไม่ได้มัน ใช่ไหมคะ

รบกวนขอทราบอายุด้วยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: รบกวนช่วยดูสูตรหน่อยค่ะ ครีมหน้าเนียน ใส สำหรับผิวธรรมดา

โพสต์โดย thamon_an » เสาร์ พ.ย. 04, 2017 6:40 pm

ใช่ค่ะไม่มันไม่แห้ง อายุ 40 ปีค่ะ
thamon_an

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. พ.ย. 09, 2017 2:48 am

สวัสดีคะ

สูตรตามที่ท่านสมาชิกแจ้ง จะเหมาะกับการใช้เวลากลางคืน สาเหตุเนื่องจาก Co Q10 มีสีที่เข้ม และจะทำให้สูตรมีสีเหลือง จึงอาจจะไม่เหมาะนักกับการใช้เวลากลางวันคะ

หากท่านสมาชิกต้องการใช้ทั้งกลางวันและกลางคืน (ซึ่งจะให้ประสิทธิภาพได้มากกว่า การใช้เพียงกลางคืนเท่านั้น) ทีมงานเรียนแนะนำให้ตัด Co Q10 ออกจากสูตร โดยให้พิจารณาเพิ่มเติม Safe-B3 5% ทดแทนคะ Safe-B3 จะช่วยเติมวิตามินให้ให้กับผิว ให้ผิวแข็งแรงขึ้น รวมถึงสามารถช่วยผิวกระจ่างใสขึ้นได้ด้วย ซึ่งตรงกับจุดประสงค์ของสูตร ที่ท่านสมาชิกแจ้งคะ
staff

โพสต์โดย thamon_an » พฤหัสฯ. พ.ย. 09, 2017 7:35 pm

ขอบคุณมากๆค่ะ><
thamon_an

โพสต์โดย thamon_an » พฤหัสฯ. พ.ย. 23, 2017 2:52 pm

1.water
2.Repair Activator 10%
3.Ectoine 1.6%
4.Lemon Peel Bioferment 2%
5.Yeast Radiance™ 2%
6.Rosa Hybrid Cell Extract 2%
7.Safe-B3 1%
8.Raspberry (Seed) Oil (Virgin) 10%
9.Plankton GP4G™ 1%
10.Phytosphingosine SA 0.2%
11.Satin Cream Maker™ 2%
12.Phospholipid 2%
13.Phenoxyethanol SA (Optiphen Plus) 1%
14Disodium EDTA 0.2%
รบกวนช่วยบอกขั้นตอนการผสมครีมให้หน่อยค่ะ และถ้าเราอยากให้เนื้อครีมออกมาสีขาวมุกต้องทำยังไงค่ะ
thamon_an

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ พ.ย. 26, 2017 6:03 pm

สวัสดีคะ

เรียนแนะนำขั้นตอนการผสมคะ

ให้ผสมส่วนของน้ำ เข้าด้วยกันทั้งหมด เมื่อละลายเข้ากันจนใส ให้เติม Satin Cream Maker ลงในสูตร คนหรือปั่น จนเกิดเนื้อเจล แล้วจึงเติมส่วนของน้ำมันลงในสูตร ปั่นหรือคน เนื้อจะกลายเป็นครีมขาวคะ

ส่วนของน้ำมันได้แก่รายการที่ 8,10 (ให้ผสมและละลายเข้ากันโดยใช้ความร้อนช่วย เมื่อเข้ากันดีแล้ว จึงเติมลงในเนื้อเจลคะ)

Phospholipid เป็นส่วนสุดท้ายของสูตร เมื่อได้เนื้อครีมแล้วจึงเติม Phospholipid ปั้นให้เข้ากัน (หากใช้มือคน ให้ค่อยๆโปรยลงบนสูตรทีละเล็กน้อย คนให้เข้ากันดี แล้วจึงค่อยเติมเพิ่มคะ)
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง