ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

การทำ cc cream

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

การทำ cc cream

โพสต์โดย sucheera.3261 » อังคาร ต.ค. 31, 2017 1:45 pm

ต้องการทำกันแดดแบบซีซีครีม สามารถทำได้ไหมค่ะ เพราะเป็นไม่แต่งหน้า ทำกันแดดแบบซีซีครีม โดยไม่ต้องทาแป้งเลย ส่วนผสมนี้ทำไได้ไหมค่ะ ไม่มันไม่เยิ้มไม่วอก เกลี่ยง่าย ไม่อุดตัน หน้าดูบริ๊งๆค่ะ ขอทราบวิธีการผสมด้วยค่ะ
LipidSoft CC 20%
Water-in-Oil EZ 3%
SPF Protect Ultrall 20%
Polyethylene Wax 2%
Titanium Dioxide 200nm easy disperse 3%
สารกันเสีย1%
น้ำส่วนที่เหลือ

ทีมงานมีคำแนะนำอื่นเพิ่มเติมไหมค่ะ
sucheera.3261

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: การทำ cc cream

โพสต์โดย staff » ศุกร์ พ.ย. 03, 2017 6:33 pm

สวัสดีคะ

สูตรตามที่ท่านสมาชิกแจ้ง ไม่สามารถผสมได้ เนื่องจาก สัดส่วนของน้ำมัน สูงเกินกว่า ที่ Water-in-Oil EZ จะสามารถประสานได้ และ ไม่สามารถปกปิดผิว (ทำหน้าที่เป็น CC Cream) ได้ เนื่องจาก ไม่มีผงแป้งที่สามารถช่วยปกปิด คะ

ทีมงานเรียนแนะนำท่านสมาชิกกรุณาดูตัวอย่างสูตรจาก หน้ารายละเอียดผลิตภัณฑ์ Polyethylene Wax ชื่อสูตร "ตัวอย่างสูตรครีมกันแดด ชนิด Water-in-Oil พร้อมรองพื้น foundation ที่สามารถกันน้ำได้" คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง