ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามสารกันเสียสำหรับมาร์กสมุนไพรธรรมชาติ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามสารกันเสียสำหรับมาร์กสมุนไพรธรรมชาติ

โพสต์โดย panisrar.d » อังคาร ต.ค. 31, 2017 11:43 am

รวบกวนสอบถามสารกันเสียที่ควรใช้สำหรับมาร์คสมุนไพร จากส่วนผสมธรรมชาติค่ะ

มีส่วนประกอบ เป็น มะนาว ตะไคร้ ว่านหางและกากกาแฟ

ส่วนผสมทั้งหมดต้มผ่านความร้อน

เข้าใจว่าส่วนประกอบจากธรรมชาติคุมเชื้อยาก แต่อยากให้เก็บได้หลังจากเปิดใช้แล้ว สักประมาณ 3-6 เดือน ก็ยังดีค่ะ

รบกวนแนะนำด้วยค่ะ
panisrar.d

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสารกันเสียสำหรับมาร์กสมุนไพรธรรมชาติ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ พ.ย. 03, 2017 2:42 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนแนะนำเลือกใช้

Phenonip P4 1% + 1,2-Hexanediol 3%
หรือ
chlorphenesin / Phenoxyethanol (Microcare PHC) 1% + 1,2-Hexanediol 3%

ซึ่งจะมีประสิทธิภาพในการกันเสียได้ดีกว่าสารกันเสียชนิดอื่นๆคะ

ทั้งนี้ จะสามารถคุมเชื้อได้หรือไม่ จะขึ้นอยู่กับ ความสะอาดของส่วนผสมในสูตรของท่านสมาชิกเป็นสำคัญแล้วคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง