ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามสูตรจากTEST product ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามสูตรจากTEST product ครับ

โพสต์โดย paosk119 » อาทิตย์ ต.ค. 29, 2017 12:42 am

สอบถามสูตรที่ใช้ใน TEST product:Pure Aloe Vera Gel
หวังผลด้านริ้วรอย ลดสิว(มีบ้าง2-3เม็ด) Antioxidant ผิวแข็งแรงขึ้นหนาขึ้น
สภาพผิวมัน-ผสม
รวมส่วนประกอบด้านล่างนี้ 25%
มีคำถามคือ
1. ส่วนผสมนี้เข้ากัน และเสริมกันใช่มั้ยครับ ต้องตัดตัวไหนออกหรือไม่
2. เนื่องจากรวมส่วนผสมเป็น 25% แล้ว(ที่หน้าTESTระบุว่าไม่ควรมีเกิน 25%) แต่ถ้าอยากผสม
- Acetyl Hexapeptide-8 (Argireline) เพิ่มมา 10%
- Matrixyl™ 3000 เพิ่มมาอีก 3% (รวมตัวนี้ 8%)
- ในสูตรTEST สามารถเลือก B5 ExtraLite เพื่อใช้คู่กับ DMAE โดยไม่เหนอะหนะเกินไปได้มั้ยครับ
จะทำให้ผลิตภัณฑ์หนักไปมั้ยครับ
ขอบคุณครับ

whitening: N-Acetyl-D Glucosamine (GlucoBright™): N-Acetyl-D Glucosamine (GlucoBright™) 4%
Moisturizing: HyaCoat™ (Cationic Hyaluronic Acid): HyaCoat™ (Cationic Hyaluronic Acid) 0.1%
Anti-Irritant: Allantoin (อาลันโทอิน): Allantoin 0.2-0.5% (ตามที่ใส่ได้สูงสุด)
Anti-Irritant: Bisabolol (German Chamomile Extract): Bisabolol (German Chamomile Extract) 1%
Anti-Acne: Licorice Root Extract (Licochalcone A): Licorice Root Extract (Licochalcone A) 1.0%
anti-aging/Anti-Acne: Vitamin B3 (Safe-B3™): Vitamin B3 (Safe-B3™) 5%
anti-aging: Japanese Cedar: Japanese Cedar (Cryptomeria Japonica Bud Extract) 1%
anti-aging: DMAE: DMAE 4%
anti-aging: Centella Asiatica Extract (Madecassoside): Centella Asiatica Extract (Madecassoside) 1.5%
anti-aging: Matrixyl™ 3000 (เปปไทด์ แมทริซิล): Matrixyl™ 3000 5%
Penetrate: Phospholipid (Hydrogenated Lecithin): Phospholipid (Hydrogenated Lecithin) 2%
paosk119

Has thanked: 7 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสูตรจากTEST product ครับ

โพสต์โดย paosk119 » อาทิตย์ ต.ค. 29, 2017 12:54 am

สอบถามเพ่ิมอีกนิดครับ ผมใช้ Vitamin C E Ferulic (Lite)
1. หลังจากทา Vitamin C E Ferulic (Lite) ผมรอ 15 นาทีค่อยทาสูตร TESTข้างบน(มี B3) ถูกต้องใช่้มั้ยครับ
2. การรอ 15 นาทีแล้วทา สูตร TESTข้างบน จะมีผลให้การดูดซึ่มของเจลลดลดจนไม่ได้ผล มั้ยครับ
3. หากมีคำแนะนำเพิ่มเติมเชิญได้เลยนะครับ

ขอบคุณทีมงานครับ
paosk119

Re: สอบถามสูตรจากTEST product ครับ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. พ.ย. 02, 2017 4:57 pm

สวัสดีคะ

HyaCoat™ (Cationic Hyaluronic Acid) ไม่มีความจำเป็นสำหรับลักษณะผิวของท่านสมาชิกคะ อย่างไรก็ตาม การเติมส่วนผสมรายการนี้ จะช่วยทำให้ผิวนุ่มลื่นขึ้นหลังทาและแห้งลง แต่ไม่ได้ช่วยแก้ปัญหาใดๆของผิวท่านสมาชิกเนื่องจากตามข้อมูลที่ท่านสมาชิกแจ้ง ท่านไม่ได้มีปัญหาเรื่องขาดความชุ่มชื้นใดๆ

DMAE เป็นส่วนผสมที่ค่อนข้างเหนอะหนะผิวคะ หากท่านสมาชิกเกรงว่าสูตรจะเหนอะหนะ ควรตัดออกคะ

สูตรยังไม่ได้มีส่วนผสมที่ช่วยแก้ปัญหาสิวโดยตรงนะคะ

Vitamin B5 ชนิด Extra Lite จะเบาบางกว่า ชนิดธรรมดา มากพอสมควร แต่ทีมงานคิดว่า ไม่น่าจะจำเป็นสำหรับผิวท่านสมาชิกคะ

1. หลังจากทา Vitamin C E Ferulic (Lite) ผมรอ 15 นาทีค่อยทาสูตร TESTข้างบน(มี B3) ถูกต้องใช่้มั้ยครับ
2. การรอ 15 นาทีแล้วทา สูตร TESTข้างบน จะมีผลให้การดูดซึ่มของเจลลดลดจนไม่ได้ผล มั้ยครับ

รอ 15นาที สามารถทาสูตรต่อไปได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย paosk119 » จันทร์ พ.ย. 06, 2017 12:27 am

ขอบคุณมากครับ
paosk119

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง