ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเครื่องทำน้ำกลั่น และเนื้อครีม

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเครื่องทำน้ำกลั่น และเนื้อครีม

โพสต์โดย tapakonn » พฤหัสฯ. ต.ค. 26, 2017 6:53 pm

ถึงทีมงานครับ

1.เครื่องทำน้ำกลั่นที่จำหน่ายอยู่ posting.php?mode=post&f=7
เมื่อผลิตออกมาแล้วจะเหมือนกับที่ทางมายสกินจำหน่ายอยู่หรือไม่ครับ shop/ตัวทำละลาย/838-น้ำกลั่นบริสุทธิ์.html

2.ครีมที่มีความหนืดมากแบบใช้นิ้วแตะขึ้นมา แล้วติดมือไม่หล่น ถ้าต้องการทำให้เนื้อแบบนี้มีความละเอียดเนียน ต้องทำอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ
tapakonn

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเครื่องทำน้ำกลั่น และเนื้อครีม

โพสต์โดย staff » เสาร์ ต.ค. 28, 2017 11:48 pm

สวัสดีคะ

1.เครื่องทำน้ำกลั่นที่จำหน่ายอยู่ posting.php?mode=post&f=7
เมื่อผลิตออกมาแล้วจะเหมือนกับที่ทางมายสกินจำหน่ายอยู่หรือไม่ครับ shop/ตัวทำละลาย/838-น้ำกลั่นบริสุทธิ์.html

เหมือนคะ ก่อนการใช้เครื่องครั้งแรก จะต้องล้างเครื่อง ด้วยการกลั่นน้ำทิ้ง 2-3ถัง ก่อนเริ่มใช้จริงคะ

2.ครีมที่มีความหนืดมากแบบใช้นิ้วแตะขึ้นมา แล้วติดมือไม่หล่น ถ้าต้องการทำให้เนื้อแบบนี้มีความละเอียดเนียน ต้องทำอย่างไรครับ

เรียนแนะนำท่านสมาชิก ลองดูตัวอย่างสูตร ได้จากหน้ารายละเอียดผลิตภัณฑ์ Butter Cream Maker จะมีสูตรครีมเนื้อบัตเตอร์เป็นตัวอย่างคะ อย่างไรก็ตาม คำถามที่ท่านสมาชิกสอบถาม ค่อนข้างกว้าง ครีมที่มีความข้นสูงในลักษณะที่ท่านสมาชิกสอบถาม สามารถใช้ cream maker แทบทุกชนิด สร้างเนื้อครีมลักษณะนี้ขึ้นมาได้คะ เรียนแนะนำลองศึกษาพื้นฐานการผสมที่ มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่ เพื่อเข้าใจถึงพื้นฐานการผสมเนื้อครีม จากนั้นท่านสมาชิกสามารถลองเลือกใช้ cream maker ชนิดต่างๆ มาสร้างเนื้อครีม และปรับเนื้อให้ตรงกับความต้องการได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง