ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนสอบถามค่ะ เติมส่วนผสมเพิ่มเติมใน Toner

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนสอบถามค่ะ เติมส่วนผสมเพิ่มเติมใน Toner

โพสต์โดย thelittledraco » อังคาร ต.ค. 24, 2017 12:56 pm

รบกวนสอบถามค่ะว่า ตอนนี้ใช้โทนเนอร์ที่มีส่วนผสมตามนี้อยู่ค่ะ
Purified Water, glycerin (vegetable derived), Panthenol (proVitamin B5), dimethyl mea (DMAE), Ascorbyl Palmitate (Vitamin C Ester), thiocticf (Alpha Lipoic) acid, equisetum arvense (horsetail) extract, aesculus hippocastanum (horse chestnut) seed extract, Hamamelis Virginiana (Witch Hazel) extract, cymbopogon schoenanthus (lemon grass) extract, organic chamomilla recutita (matricaria) flower extract* Allantoin, Polysorbate 20, potassium sorbate, Phenoxyethanol, ethyhexylglycerin, Fragrance.

จากส่วนผสมนี้ ถ้าเราจะเติม Activated Resorcinol S™,MSH White, Ume Extract, Reservoir-Tech เพิ่มลงไปในส่วนผสมได้หรือไม่คะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
thelittledraco

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนสอบถามค่ะ เติมส่วนผสมเพิ่มเติมใน Toner

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ต.ค. 27, 2017 12:44 am

สวัสดีคะ

จากสูตร ท่านสมาชิกสามารถเติมได้เพียง Activated Resorcinol S™ คะ รายการอื่นๆไม่สามารถเติมได้ เนื่องจากไม่สามารถละลายในน้ำได้ และโทนเนอร์ของท่านสมาชิกเป็น water-based คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง