ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนดูสูตรครีมให้หน่อยค่ะ ขาวใส และ anti -aging

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนดูสูตรครีมให้หน่อยค่ะ ขาวใส และ anti -aging

โพสต์โดย pon.lovely112 » พุธ ต.ค. 18, 2017 9:29 pm

ใช้เป็นเบสสำเร็จรูปค่ะกับส่วนผสมเหล่านี้จะสามารถหวังผลเรื่องความขาวใสกับanti -aging ได้มั๊ยคะ?
Pure Aloe Vera Gel

whitening: N-Acetyl-D Glucosamine (GlucoBright™): N-Acetyl-D Glucosamine (GlucoBright™) 4%
whitening: MSH White Absorb™: MSH White Absorb™ 5%
anti-aging/Anti-Acne: Vitamin B3 (Safe-B3™): Vitamin B3 (Safe-B3™) 5%
anti-aging: Copper Peptide (GHK-Cu): Copper Peptide (GHK-Cu) 3%
anti-aging: Repair Activator™: Repair Activator™ 10%
pon.lovely112

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนดูสูตรครีมให้หน่อยค่ะ ขาวใส และ anti -aging

โพสต์โดย pon.lovely112 » ศุกร์ ต.ค. 20, 2017 1:45 am

สภาพผิว:ผิวผสม

Re: รบกวนดูสูตรครีมให้หน่อยค่ะ ขาวใส และ anti -aging

โพสต์โดย pon.lovely112 » ศุกร์ ต.ค. 20, 2017 1:47 am

ส่วนผสมทั้งหมดนี้เข้ากันหรือเปล่าคะ ทำให้หน้ารคายเคืองรึเปล่า

โพสต์โดย staff » จันทร์ ต.ค. 23, 2017 10:35 pm

สวัสดีคะ

จากรายการส่วนผสมที่ท่านสมาชิกสอบถาม ทีมงานเรียนแนะนำดังนี้คะ

1. สามารถใช้ได้กับผิวผสมคะ

2. สามารถหวังผลเรื่องความขาวได้คะ

3. เรื่องริ้วรอย ทีมงานไม่แน่ใจคะ เนื่องจากส่วนผสมริ้วรอย มักจะให้ผลดี/ไม่ดี ต่อแต่ละบุคคลที่แตกต่างกันไป รวมถึงหากต้องการให้แนะนำส่วนผสมที่สามารถคาดหวังผลด้านริ้วรอยได้มากยิ่งขึ้น จะต้องมีข้อมูลเพิ่มเติม เช่น อายุ ลักษณะริ้วรอย บริเวณที่เกิดริ้วรอย

4. ส่วนผสมตามที่ท่านสมาชิกเลือก ไม่ได้มีรายการใด ที่ก่อให้เกิดการระคายเคืองได้คะ แต่ไม่ได้หมายถึง จะไม่ก่อให้เกิดการแพ้คะ ส่วนผสมทุกรายการ มีโอกาสแพ้ได้คะ การแพ้ขึ้นอยู่กับบุคคล และเป็นเรื่องเฉพาะเจาะจงของแต่ละบุคคล ซึ่งไม่สามารถตอบได้ว่าจะแพ้หรือไม่ จนกว่าจะทำการทดสอบคะ การใช้ส่วนผสมใดๆกับผิวจึงควรต้องทำ patch test ก่อนเสมอคะ

5. จากสูตร ทีมงานเรียนแนะนำ เพิ่มเติม Reservoir-Tech 3% เพื่อช่วยกักเก็บส่วนผสมไว้บนผิวให้สามารถออกฤทธิ์ได้ยาวนานขึ้นคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย pon.lovely112 » ศุกร์ ต.ค. 27, 2017 6:25 pm

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้ยังไม่มีริ้วรอยค่ะ แค่ป้องกันไว้เฉยๆ ตอนนี้อายุ20ปีค่ะ

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง