ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามรายละเอียดดังนี้ครับ บำรุงผิว (สำหรับตัวเอง)

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามรายละเอียดดังนี้ครับ บำรุงผิว (สำหรับตัวเอง)

โพสต์โดย gashbell_7918 » จันทร์ ต.ค. 09, 2017 11:39 am

ผมสั่งสูตรดังนี้ครับ

Pure Aloe Vera Gel
whitening: Alpha Arbutin (อัลฟ่า อาร์บูติน): Alpha-Arbutin 2%
Anti-Acne: AcneBee™ Extra สารสกัดนมผึ้ง: AcneBee™ Extra สารสกัดนมผึ้ง 2%
Anti-oxidant: Co-Enzyme Q10 (โคเอ็นไซม์คิวเทน): Coenzyme Q10 Extra 1%
anti-aging/Anti-Acne: Vitamin B3 (Safe-B3™): Vitamin B3 (Safe-B3™) 5%
anti-aging: Centella Asiatica Extract (Madecassoside): Centella Asiatica Extract (Madecassoside) 1.5%
anti-aging: Apple Stem Cell Extract (สเต็มเซลล์แอปเปิ้ล): Apple Stem Cell Extract 5%
Skin-Feel: AminoSilk™ : AminoSilk™ 3%
Penetrate: Phospholipid (Hydrogenated Lecithin): Phospholipid (Hydrogenated Lecithin) 2%

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมดังนี้

1.ส่วนผสมที่เลือกสามารถทาบำรุงได้ทั้งเช้า-เย็นมั้ยครับ
2.สามารถใช่ร่วมผลิตภัณฑ์อื่นได้มั้ยคับถ้าตัวนี้ทาบำรุง เช่น ครีมกันแดด ไนท์ครีม
3.ทาแล้วเป็นขุ๋ยเหมือนทาเจลว่านหางจระเจ้ทั่วไปมั้ยครับ ที่เคลือบผิวแล้วเวลาทาอะไรทับแล้วเป็นขุ๋ย

ขอบคุณครับ
gashbell_7918

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามรายละเอียดดังนี้ครับ บำรุงผิว (สำหรับตัวเอง)

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ต.ค. 12, 2017 2:26 am

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนแจ้ง ข้อกำหนดของ Pure Aloe Vera Tester ก่อนคะ สินค้าเป็นตัวอย่างสูตรเพื่อทดสอบประสิทธิภาพของส่วนผสมต่างๆ ไม่ใช่เพื่อสำหรับการใช้เป็นเครื่องสำอางนะคะ

1.ส่วนผสมที่เลือกสามารถทาบำรุงได้ทั้งเช้า-เย็นมั้ยครับ

ได้คะ

2.สามารถใช่ร่วมผลิตภัณฑ์อื่นได้มั้ยคับถ้าตัวนี้ทาบำรุง เช่น ครีมกันแดด ไนท์ครีม

เนื่องจากทีมงานไม่ทราบถึงองค์ประกอบของผลิตภัณฑ์อื่นๆที่ท่านสมาชิกใช้ร่วมด้วย จึงไม่สามารถตอบได้ชัดเจนว่าจะสามารถใช้ร่วมกับผลิตภัณฑ์อื่นๆที่ท่านสมาชิกใช้อยู่ได้หรือไม่ แต่เบื้องต้น ทีมงานเรียนให้ข้อมูลว่า หากส่วนผสมใดๆในสูตรนี้ ไม่มีปัญหา [การไม่เข้ากัน] กับส่วนผสมใดๆ ในสูตรอื่นๆของผลิตภัณฑ์ที่ท่านสมาชิกใช้อยู่ ก็สามารถใช้ร่วมกันได้ตามปกติคะ

3.ทาแล้วเป็นขุ๋ยเหมือนทาเจลว่านหางจระเจ้ทั่วไปมั้ยครับ ที่เคลือบผิวแล้วเวลาทาอะไรทับแล้วเป็นขุ๋ย

ทีมงานไม่เข้าใจความหมายที่ท่านสมาชิกแจ้งว่า ทาแล้วเนื้อเป็นขุ๋ย เหมือนเจลว่านหางจระเจ้ทั่วไป ทีมงานไม่ทราบว่า เจลว่านหางจระเจ้ทั่วไป ทาแล้วจะมีลักษณะเป็นขุ๋ย สำหรับการเกิดขุ๋ยนั้น เกิดได้หลายสาเหตุ เช่น เกิดจากความตั้งใจของผู้พัฒนาสูตร เกิดจากความไม่เข้าใจของผลิตภัณฑ์อื่นๆเมื่อใช้ร่วมกับผลิตภัณฑ์ดังกล่าว การผสมที่ไม่สมบูรณ์ ฯลฯ สำหรับ Aloe Vera Gel Tester นั้น การใช้เดี่ยวๆในตัวเองไม่ควรมีลักษณะเกิดขุ๋ยขึ้นคะ

ทีมงานไม่สามารถให้ความเห็นเกี่ยวกับความเหมาะสมของส่วนผสมต่างๆในสูตรกับผิวของท่านสมาชิกได้ เนื่องจากไม่มีข้อมูลลักษณะผิวของท่านสมาชิกคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง