ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนสอบถามค่ะ เติมส่วนผสมเพิ่ม ลงในเจล

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนสอบถามค่ะ เติมส่วนผสมเพิ่ม ลงในเจล

โพสต์โดย thelittledraco » เสาร์ ต.ค. 07, 2017 5:46 am

ขออนุญาตรบกวนสอบถามดังนี้ค่ะ

โลชั่นเจลที่มีส่วนผสมตามนี้ (ไม่ทราบปริมาณของสารแต่ละตัวเพราะเป็นโลชั่นเจลที่มีวางขายทั่วไปยี่ห้อนึงค่ะ)
Water
Alcohol denat
Isopropyl Palmitate
Phenoxyethanol
Butylene Glyco
Polymethylsilsesquioxane
Trirthnolamine
Acrylates/c10-30 Alkyl Acrylate Crosspolymer
Fagrance
Ethylhexylglycerin
Disodium EDTA
Magnesium Aspartste
Zinc Gluconate
Corallina Officinalis Extract
Copper Gluconate

สามารถนำมาเติม
MSH White 5%
Sym-White 0.5%
ได้หรือไม่คะ ตอนนี้ใช้สารสองตัวนี้ผสมในโลชั่นสำเร็จอีกยี่ห้อนึง แต่เนื้อโลชั่นหนักเกินไป ใช้เวลากลางวันไม่ไหวค่ะ เลยจะเปลี่ยนเป็นโลชั่นเจลด้านบนค่ะ

มีสารอื่นที่ควรเติมเพิ่มแนะนำไหมคะ สิ่งที่คาดหวังจากโลชั่นคือ ผิวขาวขึ้นค่ะ
รบกวนด้วยนะคะ
thelittledraco

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนสอบถามค่ะ

โพสต์โดย thelittledraco » เสาร์ ต.ค. 07, 2017 5:58 am

โลชั่นด้านบน สามารถใช้เวลาเดียวกับครีมที่มีperfect cได้หรือไม่คะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Re: รบกวนสอบถามค่ะ

โพสต์โดย staff » อังคาร ต.ค. 10, 2017 2:04 am

สวัสดีคะ

สามารถนำมาเติม
MSH White 5%
Sym-White 0.5%
ได้หรือไม่คะ

สามารถทำได้คะ

โลชั่นด้านบน สามารถใช้เวลาเดียวกับครีมที่มีperfect cได้หรือไม่คะ

ไม่ได้คะ ส่วนผสมเหล่านี้จะมีปัญหาทำให้ Perfect-C เสื่อมคุณภาพคะ:

Magnesium Aspartate
Zinc Gluconate
Copper Gluconate

สูตรโลชั่นเจลที่ท่านสมาชิกแจ้งมา ทีมงานเรียนแจ้งเตือน สูตรมีการใช้ Alcohol denat ในปริมาณสูง แม้ว่าจำทำให้รู้สึกบางเบาต่อผิว แต่การใช้เป็นระยะเวลานาน อาจทำให้ผิวแห้งได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: รบกวนสอบถามค่ะ เติมส่วนผสมเพิ่ม ลงในเจล

โพสต์โดย thelittledraco » อังคาร ต.ค. 10, 2017 3:26 pm

ขอบคุณมากๆค่ะ คิดว่าคงต้องเปลี่ยนตัวโลชั่นแล้วค่ะ ไว้ถ้าหาได้จะมารบกวนเรียนถามอีกครั้งนะคะ

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง